Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học photoshop ở đâu tốt?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mrhuy2012, 19/3/13.

Lượt xem: 13,218

1. HongMinh

HongMinh Mới đăng kí

Bạn SaraNguyen nói đúng đấy mình tự học là chủ yếu..nhưng mình thấy những kinh nghiệm thực tế thì phải làm mới biết được, nên bạn cứ tìm trung tâm nào đào tạo theo hình thức làm dự án ấy, hay là dạy kinh nghiệm thực thế...mình cũng hay tìm hiểu mấy cái này, thấy ở imic dạy cũng theo mô hình này đấy..bạn thử qua tìm hiểu kỹ hơn xem.
  2. hadsome9x

hadsome9x Mới đăng kí

Thấy mấy người khen iMIC học được đó, các bác qua đó hỏi thử xem
    minhnhi thích bài viết này
  3. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Tự học là hay nhất :)
  4. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

học cơ bản ở đâu cũng được lên mạng mày mò thêm
  5. minhnhi

minhnhi Mới đăng kí

Mình cũng đang muốn học imic ở đâu đấy hadsome9x , bạn học đó chưa. Tự học nhưng mà bản chất ngu muội ạ :(
  6. leminhx2x1

leminhx2x1 Thành viên cấp 1

Bạn lên youtube tìm bộ video hướng dẫn của "King Photoshop VN" KS Dương Khắc Hiếu xem và thực hành. Lên VDS giao lưu học học với ae sẽ biết được thêm được cực nhiều thứ mà không một trung tâm nào có thế dạy cho bạn. Đặc biệt là kho dữ liều FREE khổng lồ đầy đủ cho nhu cầu của bạn. Khi nào muốn lấy bằng thì hãy đi học trung tâm nhé!
    Mình mới học có 2 tháng mà tự thấy giờ ae hướng dẫn cái gì cũng hiểu hết. Dù tay nghề còn chưa bằng ai. Cái này quan trọng nhất là thực hành để hiểu hết phần mềm. Sau đó là tùy vào sự sáng tạo của bạn.
    Một lần nữa cảm ơn ae VDS rất nhiều!
  7. Nhung2

Nhung2 Banned

Nếu bạn ở Hà Nội thì đến trung tâm itplus-academy ở 144 Xuân Thủy, Cầu Giấy học rất ổn mà giá lại phù hợp với sinh viên.
  8. Mình tự học trên mạng cũng dc vài tháng rôì đúng là pts rộng lớn thật những cái cao siêu thì mình chưa làm dc còn những cái cơ bản mình làm dc hết rồi
  9. Jung Boo

Jung Boo Thành viên cấp 1

Mình mới tập tành, cũng toàn lên mạng tìm. Ví như cần làm gì thì gõ gg seach ra.
    Càng tìm càng thấy cần học nhiều
    Sau đó phát hiện, cái cơ bản còn chưa nắm rõ. Hiện giờ để đầu óc nó bớt trì độn mình có đi học ở Rio. Ở đó họ dạy cơ bản thôi, nhưng còn kèm theo hướng dẫn cách mình tư duy để có thể tự sáng tạo thiết kế :D ~
    Mình thấy khá là hay và thú vị :D. Mọi người ở lớp cũng rất thân thiện.
    Học và thực hành luôn.
    Đó, mà nói tới, chủ yếu, học là phải làm luôn, làm nhiều mới nhớ nữa =)) ~
    Nên không quan trọng học trên mạng, tự kiếm hay theo lớp, chủ yếu là cần phải nghịch nhiều ạ!
    Hê, ý kiến chủ quan của mình là thế! Xin hết ạ! Chúc bạn thành công <3
  10. kingsman

kingsman Mới đăng kí

T thấy học Photoshop ở trung tâm Vnskills Academy trong ĐHQG Hà Nội tốt đấy bạn. Giáo viên dạy nhiệt tình mà học phí cũng rẻ đang được giảm 40% đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/7/15
  11. FreeMan84

FreeMan84 Banned

Mình có ông anh học khóa Thiết kế đô họa bên ITPlus. Nhưng học xong ra ngoài ko làm đc, vẫn phải học lại ở cty. Học phí thì cũng hơi cao, chất lượng giảng dạy thì anh mình học xong bảo cũng bình thường
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/3/15
  12. kentcenture

kentcenture Banned

đi học cơ bản còn lên google tìm kiếm và mày mò thêm!
  13. frostgreen189

frostgreen189 Mới đăng kí

Chi nhánh Arena Thủ Đức dạy khóa PTS căn bản, cung cấp đầy đủ mọi công cụ để làm PTS, sauj đó, dựa trên nền tảng căn bản, cộng với sự nhạy bén của mỗi người, mà bạn đủ trinhf để nâng cao tay lên nhé :)
  14. mebum

mebum Mới đăng kí

Mình nghĩ nên kết hợp cả học trung tâm và trên mạng. Còn ngồi tự mày mò cũng lâu lắm mà khó định hình. Hiện mình đang học 1 chỗ ở 101A Nguyễn Khuyến cũng khá hay
  15. SAOITVD

SAOITVD Thành viên cấp 1

học ở việt designer là tốt nhất, khá nhiều bài tut hay em đang theo.
  16. pimpo119

pimpo119 Thành viên cấp 2

Học ở nhà là tốt nhất...:D...học ở đâu cũng chừng đó à
  17. Cao Đức Vinh

Cao Đức Vinh Mới đăng kí

Mình ở nhà tự tìm hiểu được mấy cái cơ bản còn mấy cái nâng cao chịu chết k ai chỉ mù tịt lun muốn tô màu chibi mà k biết tô đây.
  18. Stingrose

Stingrose Banned

bạn nên đi học 1 khóa ở trung tâm sẽ tốt hơn
  19. kingsman

kingsman Mới đăng kí

trung tâm vnskills của ĐHQG hà nội học phí có 1tr3 thôi kìa.mà học lại được lắm.thấy dân bách khoa với xây dựng học đồ họa,kiến trúc 3D với photoshop ở đây khá nhiều.
    SAOITVD thích bài viết này
  20. mountain90

mountain90 Mới đăng kí

Tốt nhất là cài vào máy rồi mày mò tự học sẽ nhớ lâu hơn bạn ạ. Có gì khó khăn lên mạng tìm hiểm thêm..

Ủng hộ diễn đàn