Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học thiết kế 2D thì nên chọn VTCacademy, FPT arena hay Hanoi arena?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Nguyễn Xuân Thịnh, 30/11/15.

Lượt xem: 3,489

1. Nguyễn Xuân Thịnh Mới đăng kí

Học thiết kế 2D thì nên chọn VTCacademy, FPT arena hay Hanoi arena?

Như tiêu đề, hiện tại thì em đang là sv năm 2 học cơ khí ô tô tại ĐHBK HN :D:D. Vì học sai ngành nên em quyết định xin bố mẹ đi học thiết kế đồ họa:)):)). Em thì ko có nhu cầu làm 3D, làm web. Em chỉ muốn học thiết kế hình ảnh 2D, 2D video và thiết kế thương hiệu để phục vụ cho mulitmedia marketing là hướng đi tương lai của em sau này. Theo như em tìm hiểu thì bên VTC academyhanoi-arena đều chia riêng biệt chương trình học 2D và thiết kế thương hiệu riêng, trong khi ở FPT thì thông tin khóa học rất chung chung và hầu như phần 2D chỉ tóm gọn trong 1 kì đầu mà cũng ko biết là có học về thiết kế thương hiệu ko. Và theo như những gì em đi tìm hiểu ở VTC thì ở đây học viên sẽ đc dạy toàn bộ về kiến thức mĩ thuật cũng như hình ảnh 2D trong 1 năm nếu học khóa 2D, giảng viên thì là anh Nguyễn Trường Giang (thấy bảo là rất giỏi và cũng khá nổi tiếng8-}8-}). Điều kiện cơ sở vật chất ở VTCacademy thì cũng khá ổn (chắc đủ dùng). Học phí thì em đánh giá là rẻ hơn FPT với HNarena khoảng 2tr (14tr4 so với 16tr:-bd:-bd). Về ưu đãi cũng như học bổng thì e thấy có vẻ bên FPT và HNarena chịu chi hơn (nhưng chắc cũng khó chơi hơn :|:|). Còn về hỗ trợ việc làm cũng như tư vấn xin việc thì em cũng chưa biết nên đánh giá ntn :-??:-??. Vậy các bác có thể cho e xin góp ý là nên theo học ở đâu giữa VTCacademy, FPT arenahanoi-arena? :like::like:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/11/15
  2. Quý Trịnh

Quý Trịnh Mới đăng kí

arena chán lắm
  3. Nguyễn Xuân Thịnh

Nguyễn Xuân Thịnh Mới đăng kí

4. Quý Trịnh

Quý Trịnh Mới đăng kí

ha noi arena, mình ở đó, thầy lịch học là 7 rưỡi, thầy giáo toàn 8h đến
  5. Nguyễn Xuân Thịnh

wào! 1 điểm trừ to rồi :v không biết bác học rồi thì thấy chương trình dạy thiết kế đồ họa 2D ngắn hạn ở bên đó ntn?
  6. mydreampkl

mydreampkl Mới đăng kí

#QuyTring không biết bạn thế nào học đâu nhưng mình học ở FPT ARENA nhé học thầy giáo chưa đến muộn bao giờ . Rất vui tính giải đáp hết nếu bạn có gì mắc môi trường học cũng thoải mái chứ ko nản như bạn nói . Vs mỗi lần thi xong đều có bản feedback để đánh giá chấ lượng giảng dạy của giáo viên nhé
    Quý Trịnh thích bài viết này
  7. Quý Trịnh

Quý Trịnh Mới đăng kí

khóa học 2d ngắn hạn 12 buổi, học phí 2m4, dạy dc, khóa ngắn hạn người ra dayh khá tốt vì nó là khóa mồi.
  8. BuiDuyHieu

BuiDuyHieu Mới đăng kí

Chẳng biết mấy chỗ kia thế nào chứ mình học ở Arena Multimedia chỗ Trúc Khê thì rất chất lượng. Giáo viên thì nhiệt tình mà đặc biệt là ko có muộn giờ như bác gì nói trên kia đâu.
    1 năm ra trường rồi giờ lương mình ổn định 10 triệu 1 tháng, chưa tính làm ngoài nhé bác.
    Có điều kiện thì tìm hiểu chỗ đó thử xem
    Chúc bác tìm được chỗ tốt
  9. satanheart_vietlinh

satanheart_vietlinh Mới đăng kí

Hix . Mình không biết ở 3 trung tâm bạn nói thế nào. nhưng ngày trước thì mình cũng rơi vào tình trạng như cậu. sau 1 hồi đắn đo suy nghĩ thì mình đăng ký vào học Arena của hệ thống Aprotrain ở Trúc khê.
    Theo mình thấy thì cơ sở vật chất ở đây khá ngon, hệ thống máy tính mới đủ cho bạn dùng cả maya các thứ . Giáo viên tâm huyết, dạy theo kinh nghiệm làm việc thực tế chứ không phải sách vở các thứ. gần như các thầy support cho mình cả về sau này kể cả khi không học nữa, cả việc làm nữa.
    Nên nếu bạn đã phân vân thì thử tham khảo tại Arena Multimedia xem thế nào.
    Đặc biệt toàn bạn xinh gái học ở đây thôi <3 <3 <3
    trang web: arena-multimedia.vn/
    Mình thấy trang của nó đẹp nhất so với mấy tr trên.
  10. phuongsh150i

phuongsh150i Mới đăng kí

Chổ nào cũng pro hết
  11. Hai Yen Nguyen thi

Hai Yen Nguyen thi Thành viên cấp 1

Theo mình bạn nên chon Fpt Arena học hơn cơ sở vật chất rất tốt, thầy giáo con nhiệt tình nữa.
    Còn hà nội Arena máy móc cùi bắp, Thầy giáo giờ cao su vãi sinh viên tự học là chính :))
  12. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Arena mutil thì học phí đắt đỏ, thầy giáo dạy xong 1 khóa, sinh viên lại đâu vào đây :))
  13. Nguyễn Xuân Thịnh

thực ra mình ko nhắc đến arena multi bởi vì so với FPT thì cả 2 bên đều như nhau cả về chương trình học lẫn cơ sở vật chất. mà mình thì lại thích bên nào branding nổi hơn nên mới đề cập đến FPT chứ ko phải Arena... bây giờ thì mình đã quyết định là sẽ đki vào FPT rồi... cám ơn các bác đã quan tâm và giúp đỡ :3

Ủng hộ diễn đàn