Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học thuyết: Con chó và thằng Osin

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Kul Emotion, 16/4/13.

Lượt xem: 99,416

1. Một bạn gay giấu tên

Một bạn gay giấu tên Thành viên cấp 1

Và đó là lí do vì sao tôi để tên nick thế này
    P/s: From "Đêm dài" from F17 with =((
    Kul Emotion thích bài viết này
  2. Ma Nữ

Ma Nữ Banned

chó hay ôsin j chứ, noj thế là k đúng rôj. Uk thj khj yêu c.traj thườg kưng phung, nhườg nhjn, có thể làm tat ka moj vjec vj c.gaj. Cơ mà lúc lấy nhau về chẳg phaj c.gaj phaj lam het con je nữa. Khj chưa lay nhau c.gaj toan đc chơj. Khj cưới rồj, thử hỏj có mấy khj c.gaj đc đj chơj, lêu lổg cug ban be như c.traj k???
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

NÊN THÊM TẤM ẢNH MINH HỌA

chiaxaKul Emotion thích bài viết này.
  4. Kul Emotion

Kul Emotion Thành viên cấp 2

Ma Nữ :D đây ngta nói trường hợp của người chị trong câu chuyện và trong trường hợp "Anh có thể là người chồng tốt nhưng không thể nào là người yêu tốt " bạn ạ :>
  5. Kul Emotion

6. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

Quá hợp lí
  7. ganac

ganac Thành viên cấp 1

Giờ mình đã hiểu vì sao mình tán hoài con bạn ko được.
    Trước giờ luôn tìm cách đồng cảm với em ấy, chia sẻ mọi chuyện, lắng nghe và cho em lời khuyên khi em ấy có chuyện. Nhưng mà ngỏ lời yêu thì em từ chối.
    Giờ mới biết mình giống là thằng "Osin", ko phải là mẫu tình yêu đích thực của gái.

Chủ thớt và mấy anh em cho mình lời khuyên đi? Làm sao để tán em ấy bây giờ?
  8. Lai_lai

Lai_lai Thành viên cấp 1

Nghe cái học thuyết này nhiều rồi mà giờ mới hiểu, cơ mà mình thấy mấy cái này rất là bình thường vì tất cả là do trai yêu bằng mắt mà
    => thường chả quan tâm đến con nhỏ đó là người thế nào, tử tế hay loại chuyên lợi dụng trai, thường thì con gái đứa nào cũng có mấy suy nghĩ muốn được dựa dẫm con trai (phái yếu mà :P ) nhưng mà 1 đứa con gái tốt thì sẽ kiềm chế được cái mong muốn xấu xa kia mà đứng vững trước những quan tâm, chiều chuộng của 1 thằng con trai đang tán mà bản thân ko thích.
    Trừ khi trai đó thuộc loại quá đáng ghét, quá dở hơi, dị hợm, khác người, tán quá công khai "làm mất mặt bản cô nương với bạn bè" thì những người đó sẽ bị out ngay lập tức, từ chối thẳng thừng. Còn lại những cô nàng ko tốt sẽ luôn mập mờ, nửa vời để cho các chàng tha hồ mà hy vọng, tha hồ mà tưởng tượng..bla..bla... :))
    Mà thường gái xinh, lắm a theo thì lại càng có nhiều cơ hội để mà chọn lựa, các a theo lại toàn các a ko điều kiện thì cũng loại lụy tình, cái gì của e nó cũng là nhất nhất, hy sinh tất cả cho e nó. Nên e nó lại càng có chỗ mà lợi dụng, mặc dù có xấu xa như thế nhưng e nó xinh các a nhìn là yêu rồi thì chả cần biết cái gì nữa. Sau này bị đá cho tỉnh người, ngồi ngẫm nghĩ lại quay sang chửi e nó đểu, nhưng mà xuất hiện 1 e khác xinh hơn thì vòng luẩn quẩn... chả biết thế nào :))
    Thôi, sơ sơ qua 1 chút dưới góc độ của 1 đứa con gái cho các thím có cái nhìn khách quan hơn, chưa nói xong đâu mà giữa trưa r ngại viết quá :D
  9. kẹo mini

kẹo mini Thành viên cấp 1

Học thuyết này rất là này nọ. Thử hỏi trên đời có bao nhiêu loại người. Sao cứ nhìn vào một loại người và đánh đồng chúng với tất cả. Mình cũng từng đọc truyện này trên VOZ. Nhưng thực chất đọc xong chả để lại cho mình cái j cả. Chỉ là một chuyện gây hài mang ý nghĩa triết lý này nọ. Mỗi người cũng có một cách sống khác nhau. Dù đẹp hay xấu j cũng là do người ta chọn lấy. Đọc xong mình cũng chỉ cười, vì bản thân mình muốn cũng chả được như thế. Con gái với con trai cũng chỉ là một loại con người với nhiều tính cách khác nhau thôi. Nhìn lắng nghe và tự chiêm nghiệm.... Rất thú vị mà <:-P
  10. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

:)) học thuyết đâu có thể bao gồm hết cả thảy mọi thứ được
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Nếu các nam đọc xong cái này và thay đổi hết, thì lại đến lượt nữ có bài viết, "thằng chó và con osin" :v
    Nhưng mà đúng là bài viết có nhiều phần đúng thật.. thằng con trai ko khác gì thằng osin, nhìn bao nhiêu đôi yêu nhau, ai chả thế, thôi thì con trai, chấp nhận đi chút, con gái sinh ra là để đc chiều chuộng mà, nhưng phải có giới hạn, mức độ vừa phải là đc rồi.
  12. TraGiang

TraGiang Thành viên cấp 2

mình khác và t.y của mình cũng khác :D, đi ra vậy :-H
  13. baby.shjro

baby.shjro Thành viên cấp 2

Hay đấy chứ ( đọc 80% )
    Cơ mà mềnh là con gái mờ @-) :v
  14. Kul Emotion

15. ayame gemini

ayame gemini Thành viên cấp 1

16. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Theo học thuyết này thì trên đời lắm chó và osin miễn phí thật! :))
    Mình là mình ếu đủ tiền để làm 1 con chó cảnh và cũng ếu làm osin cho gái, đặc biệt là con gái trong lớp! Thế éo nào cứ tới mùa thì là inbox tới tấp chỉ để hỏi bài! :-j Éo rep lun.
    minh hy thích bài viết này
  17. teeta

teeta Mới đăng kí

ừ, cái này mềnh cũng đọc lâu rồi, nay đc phen đọc lại... vẫn thấm quá :like:
  18. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

Kenny Vũ mừng cho bác là bác có gia đình đầy đủ rồi nên chẳng lo nghĩ gì nữa, em thấy cứ như thời trước lại hay, đơn giản hơn, xã hội giờ nhiều cái phức tạp quá nên em vẫn cứ FA dài dài :))
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

"Bạn yêu cô ấy vì sắc thì cũng đừng trách cô ấy yêu bạn vì tiền"
    Thêm một khái niệm nữa cũng hay phải không nào ^^.
    Võ Hồng Liễu, teeta, minh hy2 người khác thích bài viết này.
  20. HADUBI

HADUBI Thành viên cấp 1

Osin. Đọc xong thấy thấm quá:-?

Ủng hộ diễn đàn