Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi After Effect] em muốn đổi màu background đằng sau ạ ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi dontlaymedown, 15/8/13.

Lượt xem: 24,801

1. dontlaymedown Thành viên cấp 1

em có download đc 1 template trên video hive file .aep khá là ngon nghẻ và phù hợp có điều bg em muốn đổi màu của background nhưng em không biết phải làm như thế nào em chưa làm bh bác nào giúp em với
    tức là em muốn đổi phần đằng sau màu tím -> vàng ạ

đây là nơi down file .aep ạ
    Em xin chân thành cám ơn ạ

...
  2. xuanphat980

xuanphat980 Banned

Thông tin hữu ích, cám ơn bạn, rang phát huy ...
  3. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Bạn tìm cái footage background đó rồi đổi màu cho nó thôi :|
  4. dontlaymedown

dontlaymedown Thành viên cấp 1

5. mr.btg07

Cái này chỉ là file AE. Có footage đâu mà xem :|
  6. dontlaymedown

tức là tìm cái gì ạ :| em không hiểu lắm @@
  7. mr.btg07

Project phải có những footage có sẵn ở trong thì mới load đc chứ :|
  8. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

missing file rồi bác chủ ơi.em chưa thử nhưng nhìn cmt fía trên.

file Project là nó giúp cho thằng phần mềm AE hiểu là nhạc, hình, video nó được thiết lập, keyframe...như thế nào thôi, chứ đâu tạo ra hình nhạc video mình chèn vào đâu, bác phải để chung mấy thứ bác chèn vào cho anh em download nhé :)

còn bác muốn đổi màu thì click ẩn từng cái layer thì sẽ thấy cái layer nào ảnh hưởng đến màu sắc bác nhá. Chút góp ý kiến. Thân!
  9. dontlaymedown

EM HIỂU RỒI Ạ ĐÂY LÀ LINK FIX TẠI EM KHÔNG HIỂU GÌ VỀ AE CẢ @@ :|

Em đã có link lại rồi đây ạ :) mong các bác giúp em với ạ :)

file Project là nó giúp cho thằng phần mềm AE hiểu là nhạc, hình, video nó được thiết lập, keyframe...như thế nào thôi, chứ đâu tạo ra hình nhạc video mình chèn vào đâu, bác phải để chung mấy thứ bác chèn vào cho anh em download nhé :)

còn bác muốn đổi màu thì click ẩn từng cái layer thì sẽ thấy cái layer nào ảnh hưởng đến màu sắc bác nhá. Chút góp ý kiến. Thân!
    @khang0328 tks bác em thấy trồng foottage có sẵn 1 file video là nên như vầy rồi thì đổi màu cho nó kiểu gì ạ :|

10. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

đổi cái đó thì thua, em ko biết :D
    foottage có để trưng cho bác thấy, còn bác muốn làm lại 1video riêng của bác, màu như bác muốn thì chỉnh trong layer chứ sao can thiệp hoàn toàn vào video đc
    bác thấy 5 cái optical flare nhấp nháy đó, muốn đổi thì vào cái effect của layer chứa optical flare đó chỉnh màu, còn cái nền có mấy hình vuông đó chỉnh thế nào thì em ko biết đó là cái chi hehe, chỉ biết góp tí ý kiến
  11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Không tải file của bạn nhưng muốn đổi nhanh thì thế này nhé :
    Tạo một lớp adjustment giữa chữ và nền. Thêm effect hue/saturation, kéo mầu vừa ý. Render.
    dontlaymedown thích bài viết này
  12. dontlaymedown

@khang2308 bác ơi footage ấy thì là đoạn code ạ ? hay nó là video sẵn rồi ạ ? chỉ việc thay màu là đc ạ ?
    vsea tks bác em sẽ thử ngay có gì em lại nhờ vả
  13. camapbiensaupy

camapbiensaupy Thành viên cấp 2

bạn bỏ effect color banlance hay curve gì đó vào layer background r edit lại.
    còn cách tìm background thì bạn bật tắt từng layer (nút hình con mắt đầu mỗi layer), nếu mà bạn tắt bật được đúng layer bg r thì bỏ effect vào mà chỉnh thôi :D
  14. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

Mấy bác cho em hỏi là em muốn tạo cái lens flare nó nhấp nháy thì làm sao ạ ?
    Em thấy nó chạy wa lại thôi
    giờ em muốn nó đứng yên mà nháy nháy liên tục không biết dc k ?!
    Sorry em đào mộ ạ, sẵn google nên thấy bài này @@"
  15. rooneyviet

rooneyviet Thành viên cấp 1

newsun1235 :
    Alt+Click vào cái đồng hồ kế bên "Brighter" hoặc chữ nào hiển thị độ sáng của Lens Flares.

nó sẽ hiển ra 1 cái khung để mình type. xóa hết tất cả chữ trong khung đó, đánh "wiggle(5,30)" rồi ấn ra bên ngoài, hoặc ấn Enter ở bàn phím numpad (không phải Enter ở giữa)
    newsun1235 thích bài viết này
  16. mrnothing19912

mrnothing19912 Mới đăng kí

Ai hướng dẫn em làm 1 video như thế này với ạ. Em newbie
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn