Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Ảnh hiển thị khác màu trên máy tính và điện thoại sau khi blend màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ChauT, 19/8/16.

Lượt xem: 1,579

1. ChauT Mới đăng kí

Em vừa blend một bức ảnh nhìn rất ưng mắt trên máy tính và sau khi gửi cho bạn bè xem thì nhìn lại bức ảnh không ưng ý tí nào. Em mở hình trên điện thoại thì đa phần ảnh nghiêng về tông màu ấm nhìn da của mẫu rất vàng ạ.=((=(( còn trên photoshop nhìn vẫn rất đẹp ạ.
    Làm thế nào để hiển thị ảnh đã blend trên các thiết bị, màu của ảnh gần như nhau không chênh lệch ạ? :(
    Cảm ơn mọi người nhiều nhé

...
  2. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Rất có thể màn hình máy tính của bạn hiển thị sai ! :)
  3. phuongthustudio

Đi cân lại màu màn hình ! Ban đang sử dụng màn hình gi /
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mỗi màn hình lại hiển thị màu sắc khác nhau. Tùy vào cái gọi là sai màu trên màn hình đó.
  5. ChauT

ChauT Mới đăng kí

phuongthustudio em sử dụng lap asus K555L ạ
    nếu cân lại màu thì em nên làm ở đâu đây :(
  6. phuongthustudio

sax ! asus k555 l .Con này trc mình có dùng qua rồi :( dòng lap tầm trung này chỉ đc vậy thui ; tốt nhất là sống và làm quen voi nó thôi chứ đi cân cũng ko ăn thua đâu
  7. ChauT

ChauT Mới đăng kí

ui thế em cảm ơn nhiều ạaaa ít ra cũng biết lí do :(

Ủng hộ diễn đàn