Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Blend màu ảnh film tont xanh đen

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi jokerhung, 26/2/15.

Lượt xem: 2,236

1. jokerhung Mới đăng kí

Chào cả nhà ^_^

Chuyện là em vô cùng thích nước màu xanh đen kiểu ảnh film/vintage trên các blog nước ngoài. Nhưng tập tành vọc vạch mãi bằng pts lẫn lightroom mà không chỉnh ra được.(:| Em mạo muội lên đây xin ý kiến các cao thủ, chỉ dẫn em blend & retouch thế nào để ra được tont này ạ.

Em cảm ơn cả nhà nhiều <3 <3.<3 <3

Một vài hình ảnh demo như sau ạ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

...
  2. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

blend màu thì chả có quy tắc với kiểu cách gì để ra đc y sì mẫu sẵn đâu bạn. trừ khi người làm trả lời cho bạn :D
    thường là làm theo cảm hứng. kiểu màu này bạn cứ kéo color balance hoặc là hue saturation kết hợp với opacity các kiểu nhìn nó gần gần ra thì thôi :)) còn pic cuối thêm ít sạn sạn như mấy con lăng quăng theo kiểu phim cũ ý thì người ta dùng texture ốp vào :D
  3. jokerhung

jokerhung Mới đăng kí

Tớ đã thử như bạn nói rồi, mà không ra được thế bạn ạ, cái sắc xanh của tont này nó đặc trưng lắm :(.

Hay phải chăng do họ chụp máy ảnh film xịn nhỉ :(
  4. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

chả máy nào chụp phát ra thế này đâu :))
    có 1 cách khác lười hơn là dùng plugin. cứ search gg chắc là ra. ra đúng ý ngay :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn