Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi - Blogsopt] Lấy một đoạn văn bản đầu tiên trong bài viết làm Description

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi Lee Công Hậu, 25/6/14.

Lượt xem: 2,344

1. Lee Công Hậu Mới đăng kí

Như tiêu đề!

Em muốn sử dụng đoạn văn bản đầu tiên khi viết bài trên Blogspot để làm Description ( Bỏ qua bước nhập description thủ công thủ viết bài )

Lý do: Lúc trước em có làm một Blog, trong lúc phát triển vẫn lưu lại Data kỹ lưỡng. Nhưng không may Blog bị xóa, cho nên em Up lại Data cũ trên blog mới nhưng lại phát sinh vấn đề là các bài viết khi up lên không hề kèm theo "Mô Tả".

Nếu như phải viết lại mô tả cho tất cả bài thì mệt, nhưng viết lại mà không giống mô tả cũ khi index trên google lại càng mệt.

Vì thế có bác biết thẻ điều kiện nào lấy đoạn đầu văn bản để thay thế cho thẻ 'meta description' thì hướng dẫn giúp em với. Xin cảm ơn ạ!

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đã thử tìm Google nhưng chưa ra cách nào. Mình thường xuyên export và import data của Blogspot nên hiểu vấn đề của bạn, nhưng quan trọng là chưa có cách giải quyết. Đây rõ ràng là 1 điểm của Blogspot :)
    Lee Công Hậu thích bài viết này
  3. Lee Công Hậu

Lee Công Hậu Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư : Đúng rồi anh ạ... Nếu như khi xuất Data blog nó vẫn lưu nguyên cái description thì tốt biết mấy.

Search google từ sáng đến giờ, từ site Việt đến nước ngoài cũng không có cách nào. ~X( Đành lưu Data rồi lưu thêm 1 bản Description thủ công để sàu này nhập từ cái vậy 8-}
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cái này blogspot ko có, bạn phải xài jquery get 200 kí tự đầu của nội dung rồi chèn lên head thôi :P
  5. Lee Công Hậu

Lee Công Hậu Mới đăng kí

banbaonylong Cảm ơn anh, để em tìm hiểu thử jquery xem sao :)
  6. Lee Công Hậu

Lee Công Hậu Mới đăng kí

Sẵn đây cho em hỏi trong diễn đàn mình có bài nào hướng dẫn như thế này không ạ..

Dùng cho site ảnh: Các bài viết nó sẽ tự động dồn đầy và cách đều nhau.
    Rất muốn tìm kiếm trên google nhưng không biết phải gõ từ khóa gì cho nó hiểu nữa

Ảnh minh họa:
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Lee Công Hậu thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn