Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Các chức năng của từng công cụ để blend màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Jang, 15/8/14.

Lượt xem: 6,026

1. Jang Mới đăng kí

Em mới biết tập blend màu nhưng thật sự em không có kiến thức gì về "bảng màu"(này em không viết sao, em nghĩ vậy)
    Anh chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi là các chức năng của tất cả các "từ" để blend màu được không ạ?
    Ví dụ: contrast chức năng là gì?, Hue(trong Hue lại có các màu khác nhau nữa), Gain,Tone Curve, Saturation, Luminance..v..v
    Ai có bài tập hay bài đọc nào giải thích và cách vận dụng nó thì share cho em với :D
    Tại em muốn tự mình blend hình chứ em không muốn sử dụng Preset có sẵn!
    Tks ạ :D

...
  2. LeCongTam

LeCongTam Thành viên cấp 1

Up. Cùng câu hỏi. Mong các bậc tiền bối chỉ bảo
  3. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

LeCongTam thích bài viết này
  4. LeCongTam

hungdv Cảm ơn anh đã chia sẻ. Nhưng mà bọn em đang cần bên lightroom chứ không phải pts anh ạ. :D
  5. ca_chua

ca_chua Thành viên cấp 1

hungdv1991 :)) tks tinh thần của bác tuy ơi nhọ
    LeCongTam search trên mạng học lightroom4 của peterPham nha. Chia sẽ hơi bị tận tình đầy đủ từng chức năng. Blend dùng Lr là đã nhất :3
    LeCongTamDuonqLegend thích bài viết này.
  6. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Để blend màu thì cần phải dùng rất là nhiều công cụ. Trước tiên bạn phải hiểu rõ từng công cụ trong photoshop đã rồi sau đó mới đi vào blend. download mấy ebook tự học photoshop về ngâm cứu đi đã.
    LeCongTam thích bài viết này
  7. LeCongTam

8. my...

my... Mới đăng kí

nôm na thì Hue là chuyển đổi màu sắc, Saturation tăng giảm độ đậm nhạt của màu, Luminance tăng giảm độ sáng tối của màu... Tone curve thì mình cũng chỉ hiểu sơ sơ, là cái biểu đồ để tăng giảm 3 màu cấu thành 1 bức ảnh là xanh lá, xanh dương, và đỏ... chức năng Contrast dùng tăng giảm độ tương phản của bức ảnh...

mem mới biết sao nói vậy, còn thiếu sót gì mong các pro chỉ giáo thêm ^^

Ủng hộ diễn đàn