Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] các kĩ năng hay để ghép ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 6iap, 31/1/15.

Lượt xem: 1,934

1. 6iap Mới đăng kí

Chào các thành viên của diễn đàn vietdesigner.net! Mình đang tiếp cận với pts nên có khá nhiều vấn đề muốn hỏi mọi người, mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ!

Gần đây mình tập ghép ảnh, cắt người từ ảnh này ghép qua ảnh kia. Mình thấy khi ghép sau khi cắt xong đối tượng muốn ghép, ghép sang ảnh khác, đối tượng sau khi được ghép sang ảnh mới thường nhìn rất lệnh tông màu, độ sáng, độ gần xa... Vậy mọi người có các skill gì để ghép ảnh được thật nhất không? :D

...
  2. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

bạn tìm hiểu các kĩ thuật blend nhé. hồi mới tự mày mò mình cũng nghĩ chỉ cần vài skill là xong. nhưng dần mới hiểu nó là cả hệ thống chứ k phải học độp cái là được :)
    6iap thích bài viết này
  3. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Key word là manipulation nha :D
    6iap thích bài viết này
  4. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

có 1 cái cần khi ghép ảnh là khi ghép xog nên blend lại :3
    6iap thích bài viết này
  5. 6iap

6iap Mới đăng kí

Trung Kiên: Cám ơn bạn nhiều, mình bí quá mà không biết keyword là gì :D
    chuối_Yellow: Mình cũng blend nhưng blend online :P. Nhưng nếu sáng tối ở 2 ảnh khác nhau blend mình vẫn lộ. :(
    mà forum mình không quote bài được à?
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Nên tập bò trước khi muốn chạy, khi đã hiểu rõ các công cụ thì vấn đề chẳng có j là khó.Đốt cháy giai đoạn kết quả sẽ ko đc như ý
    tranvan.muon6iap thích bài viết này.
  7. 6iap

6iap Mới đăng kí

@ conmeohen "học bò" thì từng bước như nào bạn nhỉ?
  8. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Trong 4r có mục hướng dẫn cơ bản, hoặc các giáo trình dạy bằng video rất dễ hiểu, trước tiên bạn phải nắm đc các công cụ cơ bản của PTS đã, sau đó lên 4 vào mấy bài nhờ vả giúp người ta, vừa luyện được tay nghề vừa làm được việc có ích.Sau đó học tiếp các hiệu ứng nâng cao.trước mình bỏ ra 1 tháng chỉ ngồi coi giáo trình sau đó mới bắt tay vào thực hành, nói chung là làm chơi đơn giản thì cũng làm đc ...
    6iap thích bài viết này
  9. Mr.Kiet

Mr.Kiet Mới đăng kí

Lại đốt cháy giai đoạn, mình cũng suy nghĩ rằng chúng ta nên hiểu tool trước rồi mới dùng tool để tạo nên 1 sp pro, tool chỉ là phương tiện như cái xe máy cho bác xe ôm , nhưng ko nắm chắc về tool mà bạn lao đầu vào học các tút rồi cứ làm các step by step thì mãi mãi bạn chỉ là 1 ông thợ nề ...
    6iap thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn