Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] các kỹ thuật xóa người với phông nền phức tạp???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi black eagle, 18/11/12.

Lượt xem: 3,428

1. black eagle Thành viên cấp 1

Sau 1 khoảng thời gian tự mày mò và cũng có đôi chút kiến thức nên mạnh dạn lên đây hỏi các cao thủ ạ
    Cho e hỏi bth thì các tiền bối, cao thủ hay dùng công cụ gì để xóa người với phông nền phức tạp ạ? E hay dùng clone stamp và path tool nhưng e thấy khá tỉ mỉ và mất nhiều thời gian nhưng khi xóa vẫn bị lem màu hoặc hình vẫn có vết của brush.....
    Các tiền bối có thể cho em ý kiến về CÁC kỹ thuật xóa đối tượng với phông nền phức tạp đc ko ạ? sự phối hợp giữa các công cụ ntn để hiệu quả nhất ạ. Hiện tại e đang dùng CS5

...
  2. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

bạn phải Up anh lên mọi người mới biết mà chia sẽ kn chứ
  3. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Bạn xài Fill content ware hoặc xài Spot healing dưới đây là video minh họa của KS Dương Trung Hiếu. Cái này Chỉ CS5 mới có.

Fill content ware

Spot healing
    DX_Degeneration thích bài viết này
  4. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Ngồi pentool là chuẩn nhất.
  5. black eagle

black eagle Thành viên cấp 1

nếu dùng như 2 công cụ như bác muahexanh thì e thấy khi xóa cái chòi như trong clip ấy là do bản thân phông nền xung quanh cùng 1 màu hoặc mang những pixel khá giống nhau nên khi sao chép khó nhận biết hơn.
    Còn đối với hình phức tạp hơn e thấy dùng 2 cái đó toàn bị để lại vết nhòe, nhìn kỹ sẽ thấy ngay.
    Các bác thử xem cái này thế nào nhé

Nếu xóa người ở phía góc phải của pic thì dùng clone khá là lâu, còn dùng 2 công cụ kia e cứ thấy nó khó xóa và toàn bị lem thôi. Mọi ng cho ý kiến cụ thể vs nhé. Thanks :D
  6. Ốc Sên

Ốc Sên Thành viên cấp 2

Mình cũng thấy clone thì còn để lại dấu vết, theo mình thì ngoài clone ra thì nên cắt ghép ảnh để cho đỡ hơn [​IMG]
  7. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Tách nhân vật, khoanh vùng rồi Clone thì sẽ không bị lem, cắt chỗ này đắp chỗ nọ rồi xóa viền, nhiều chỗ có thể vẽ rồi sử dụng blending option để fake :D
    nói chung là cứ làm rồi sẽ có kinh nghiệm
  8. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Dùng mask perfect cũng tàm tạm, pen tool cũng có giới hạn... Nói chung là tách tóc nền phức tạp khó. Thường cắt bừa phần tóc sau đó dùng các kĩ thuật khác hiện tóc ra hay ghép tóc vào!
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thực ra tất cả các công cụ chỉ thu được 90% kết quả ko hơn , phần còn lại là do mình xử lí hậu kì nữa .

Ủng hộ diễn đàn