Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách ẩn logo Youtube khi embed video trên website Joomla

Chủ đề thuộc danh mục 'Joomla' được đăng bởi Long Văn, 1/6/16.

Lượt xem: 7,128

1. Long Văn Thành viên cấp 1

Mình đang làm cái web chuyên về video bằng joomla, mình muốn câu khách ở lại trên site lâu hơn nên định che cái biểu tượng youtube trên video lại
    Các bạn ai biết chỉ mình với nhé ! Thanks các bạn !

...
  2. Long Văn

Long Văn Thành viên cấp 1

cái forum bự chà bá vy mà ko ai giúp dc sao ta ? =((
  3. TruongHao

TruongHao Thành viên cấp 2

Long Văn thích bài viết này
  4. Long Văn

TruongHao :đúng rồi ! Mình muốn làm như cái video demo đó đó bạn, bạn vui lòng hướng dẫn cụ thể hơn xíu không? Cám ơn bạn nhiều nhé !:x.
    Mình không có chèn code hay embed code mà dùng cái plugin Videobox của dropbox.com để làm site video. Vậy mình chèn nó vào đâu dc vậy bạn ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/6/16
  5. TruongHao

@Long Văn Mình chưa dùng videobox. Nhưng chắc chăn nó cũng phải dùng embed video
  6. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Cách của bạn @TruongHa cũng hay nhưng chưa triệt để. click vào tiêu đề ở góc trái trên vẫn dẫn đến trang youtube. Long Văn dropbox.com là host để lưu trử mà, plugin Videobox hay ý bạn là plugin JCE MediaBox.?
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/6/16
  7. Long Văn

TruongHao : sau khi cài plugin xong, tạo 1 cái article, nội dung article " {videobox} ID video trên Youtube {/videobox}" , vậy là nó hiện ra video thôi
    @Tư Xả Láng : cái plugin Videobox này mình down trên site dropbox.com, cách chèn video vào site thì như trên đo bạn, không biết hàng chính chủ hay hành share lại nữa
  8. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

#2 đọc + nhìn join date nên đi ra luôn.
  9. TruongHao

@Long Văn bạn mở souces plugin đó ra. hoặc pm để mình teamview cho
  10. Tư Xả Láng

Chỉnh sửa lần cuối: 8/6/16
  11. Long Văn

@ Tư Xả Láng : cái plugin đó sử dụng ntn vy bạn ? KHông thấy hướng dẫn tajoo thumbnail video, list video
  12. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Long Văn thích bài viết này
  13. Long Văn

bachpro89 : mình dùng plugin nên giờ chỉ cần chèn cái id video vào là nó hiện video ra rồi. Bài viết trên mình cũng xem qua lúc trc rồi nhưng không áp dụng dc vào cái plugin này vì mình ko biết lập trình 8-}. Cách trên là hướng dẫn chèn thêm phía sau code embed từ youtube
  14. Tư Xả Láng

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn