Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách Blur mờ 4 góc ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Daniel Ngo, 18/9/13.

Lượt xem: 16,940

1. Daniel Ngo Thành viên cấp 1

Có bác nào có Plugin, Action hay tuyệt chiêu nào làm Blur mờ 4 góc ảnh không ạ? Em lần mò mãi mà không ra nên đành cắp sách lên đây nhờ các bác chỉ dạy ạ.

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Tạo vùng chọn cần blur rùi blur thui! :v :v
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

nhân đôi layer, rồi làm mờ hay Blur layer ở phía trên, dùng cục tẩy giảm Hardness lại rồi xóa chổ nào cần - chắc dễ hiểu nhỉ :))
  4. kennylai9x

kennylai9x Thành viên cấp 1

1.Shift + Ctrl + N để tạo 1 layer mới
    2.Alt + Del để cho biến thành màu đen
    3. Ấn E để erase :)
  5. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Ơ, có cái này chuẩn lắm nhá, đúng yêu cầu nhưng mất tiền! :"D
  6. chungkool

chungkool Thành viên cấp 1

tìm acstion cho nhanh bạn à :v
  7. Daniel Ngo

Daniel Ngo Thành viên cấp 1

Bác nào có Action hay Plugin cờ rắc được share em với :-< Chứ ngồi mà Blur rồi tẩy thì khó để đẹp lắm ạ
  8. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

đem qua photoScape làm cho lành, nhanh gọn nhẹ kaka
  9. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

10. Daniel Ngo

andyleca Bác ơi em không vào được Topic đó ạ.

Em thấy cái kiểu làm mờ góc của Instagram hay thế mà không có cách nào làm nhanh được trong PTS nhỉ :'(
  11. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

12. goal

goal Thành viên cấp 3

Chọn vùng cần blur xong blur thôi mà.. Chưa dc 5' (nếu nhanh tay..)
  13. Cái này cũng tương tự như lm nổi bật 1 hình ảnh nào đó, mà chúng ta làm mờ đi những hình ảnh xung quanh :)
  14. goal

goal Thành viên cấp 3

15. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Bạn ctr+J để đúp layer lên
    Xong rồi Blur nó
    Rồi tạo Mask cho nó, dùng Brush đen bôi chỗ nào cần xóa Blur thôi.
  16. Daniel Ngo

Em cũng thử làm tay mấy lần nhưng mà nói chung là thấy nó không ổn lắm vì vùng rõ và vùng bị Blur nó bị phân tách quá không được chuẩn và đẹp như kiểu làm auto trên Instagram :3
  17. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bên cạnh việc xoá mask , chúng ta nên kết hợp với bộ lọc Gaussian Blur nhằm tạo cho vết xoá được nghệ thuật và mềm mại hơn .
    Vết xoá mask bị thô cũng góp phần làm cho tấm ảnh bị hỏng . ( Lưu ý là trong trường hợp này thì gaussian blur áp dụng cho layer mask )

oắtconanngochoan thích bài viết này.
  18. trịnh văn hiệp

trịnh văn hiệp Mới đăng kí

mọi người ơi, làm mờ như hình này(phần ngoặc đỏ) thì làm như thế nào ah, mọi người chỉ mình với.Mình loay hoay mãi không ra . Mọi người ai biết chỉ cách mình làm với !
  19. lOky D

lOky D Thành viên cấp 2

20. trịnh văn hiệp

trịnh văn hiệp Mới đăng kí

nhưng sử dụng Eraser xóa, nhìn ảnh nó không được tự nhiên, có vẻ hơi thô chỗ phần mà mình đã xóa
    có cách nào để xóa tự nhiên(theo kiểu sọc kẻ kẻ như hình ảnh trên) không bạn?

Ủng hộ diễn đàn