Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách cài đặt Wacom CTL480 cho Photoshop CC (trên Mac OS)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tanphat, 23/2/16.

Lượt xem: 2,066

1. tanphat Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi thường các bác cài đặt 4 cái Express Keys và 2 nút trên cây bút của cái CTL480 như thế nào ah? Em mới làm quen với cái bảng vẽ này, còn cảm thấy khó khăn lắm ah, cũng chưa biết cài mấy cái Express Keys thế nào sẽ là tiện lợi nhất, chủ yếu em retouch ảnh trên Photoshop CC (Mac OS) thôi ah.

Các bác chia sẽ kinh nghiệm để em nhanh chóng làm quen với em nó nhé, cám ơn các bác :)

...
  2. Quân Net

Quân Net Thành viên cấp 2

Trước mình dùng Wacom CTL480 cả trên win và Mac rồi!
    Dùng Photoshop chủ yếu với cái này dùng nút Option và Command là nhiều, nên mình cài nó vào bên trái wacom nếu bạn thuận tay phải.
    Hồi đầu thì hào hứng, sau thì chán, chỉ tiện cho chấm mụn, bóp tay bóp chân những cô dâu, chú rể béo thui, thấy cũng dùng ít nên bán sau 1 tháng sử dụng, hì hì
    tanphat thích bài viết này
  3. tanphat

tanphat Mới đăng kí

Mình mua được 1 tháng rồi đây chưa quen xài nên ít xài lắm :( Cái khoản chấm mụn, làm sạch da, Healing, Dodge & Burn với Liquify người ta xài bàn vẽ này phê vãi nên em mới đầu tư và tập làm đó chứ :D Mà vẫn chưa xài quen @@

Ủng hộ diễn đàn