Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách cắt ghép không để lại viền

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi shila, 3/6/13.

Lượt xem: 8,261

1. shila Banned

các bác thể dạy em cách chỉnh độ bóng mới làm thế nào cho nét cắt nó liền mà ko cần làm mờ cái viền cắt ko ạ?
    Em ngồi chỉnh đi chỉnh lại mà cái màu nó vẫn ko chuẩn cứ bóng bóng ms đậm hơn cái ảnh gốc thế nào í
    Bác nào có thể nói cho em cách ghép ảnh từ đầu tới cuối luôn thì tốt quá!!!
    Tks các bác :)

...
  2. shila

shila Banned

bác có thớt nào dạy ghép không ạ bác dạy em ghép từ đầu đi cho ok
  3. shila

shila Banned

cái này tới hình 3 em chỉnh như thê mà ko đc cái màu da @@
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cách diễn đạt thì mù mờ , ảnh minh họa cũng không có !
  5. shila

shila Banned

hì bác Thiên Ma ơi em đang cần dạy ghép í mà
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ghép ảnh ít có tut chi tiết , chủ yếu là kĩ năng mỗi người , ghép vài lần không ổn , vài chục lần vẫn ko ổn thì vài trăm lần sẽ ổn . Còn hơn bác phải ngồi chờ người khác trình bày cho !
    mgr thích bài viết này
  7. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Ít nhất cũng phải đưa cái hình lên để còn biết đang ghép hình gì, ghép như thế nào, ghép lỗi ở đâu chứ :-B
  8. shila

shila Banned

các bác có thể xem ở đây em phải làm mờ cái viền chỗ đầu và cái bóng ảnh nó ko đc chuẩn
  9. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Hồi trước em cũng có câu hỏi y chang bác ấy,... Ăn thua do quen tay, TUT gì thì TUT, cứ tỉ mỉ mà làm, từ từ lên tay thôi bác :D
  10. shila

shila Banned

có cách nào cho nó bóng như mấy thằng kia ko bác em chỉnh cứ mảng này đc thì mảng kia hỏng ##
  11. shila

shila Banned

À nhân đây em nhờ luôn bác tranvan.muon hay ae có thể làm cho em 1 cái cover facebook đc ko ạ
    ghi là KS Brother tổng hợp video chất lượng đc ko bác TKS các bác nhiều
  12. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

^_^ ngồi lấy gôm bôi từng chút một :">
  13. shila

shila Banned

dùng công cụ gì hả bác :)
  14. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

phím tắt E ^_^
  15. shila

shila Banned

màu thì làm thế nào bác ?
  16. Mr.Troll

Mr.Troll Mới đăng kí

màu có 3 cách
    - dùng ctrl + M
    - dùng ctrl + B
    - dùng ctrl + U
    Mình khuyên là nên tập làm quen với ctrl + M
  17. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

phải có hiệu ứng ảnh sáng .. bóng đổ thì ms thật đc :) bạn để ý 1 chút về mỹ thuật . Cụ thể là tranh tĩnh vật , chân dung chì :D
  18. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

theo mình ở hình trên bạn nên làm nhòa khuôn mặt 1 chút = bộ lọc gaussian blur
  19. Mr.Troll

Mr.Troll Mới đăng kí

muốn giống với mấy ông kế bên thì tạo new layer chọn b nhấn giữ alt chấm lên mặt của mấy ông đó, thoa 1 lớp lên những phần bị sáng, dùng gaussion blur làm nhoè layer đó thêm 1 chút noise, dùng e mềm xoá bớt những chỗ bị lem
    Có 1 thủ thuật đơn giản để làm cho ảnh ghép nhìn như thật đó là blend màu sau khi ghép.
  20. shila

shila Banned

các bác có thể làm cho em 1 cái cover facebook đc ko ạ
    ghi là KS Brother tổng hợp video chất lượng đc ko bác TKS các bác nhiều

Ủng hộ diễn đàn