Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chạy Google Adsense trên Blogger

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi DGB, 29/1/16.

Lượt xem: 4,027

1. DGB Thành viên cấp 2

Em có cái blog đủ điều kiện. Và có con GA 68% . Em thêm nó vào bloger rồi. Nhưng mãi không thấy nó hiện. Nó hiện mỗi khung trắng. Và nó GA nó bắt nhập url. Do em thêm vào domain riêng nên cũng thử nhập vào rồi lấy mã đặt lên nhưng cũng không hiển thị. ai đã từng đặt trên bloger giúp em 1 chút với ạ. Em cảm ơn.

...
  2. DGB

DGB Thành viên cấp 2

3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đăng ký GA bằng Blogger hay sao? Nếu đăng ký bằng Blogger thì gọi là GA Host, và chỉ có thể đặt đc trên trang blogger đã đăng ký. Còn nếu chỉ hiện khoảng trắng tức là chưa đc GA chấp thuận đâu. Đăng ký là 1 chuyện, mà đc GA xét duyệt hay ko lại là chuyện khác :)
  4. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Xét duyệt xong rồi được bao nhiêu tiền lại là chuyện khác.
    Tôi đăng ký xong để chạy cả năm trời chưa được 50$ :D
  5. Phạm Hữu Dư

Thực ra bây giờ GA trên site tiếng Việt bèo bọt lắm, chắc do mấy ông chơi Google Adword ở Việt Nam luôn tìm cách trả giá thấp nhất, thì mấy thằng chơi Adsense làm sao có ăn :D
    DGBToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  6. DGB

DGB Thành viên cấp 2

7. Phạm Hữu Dư

Reg GA qua Youtube thì sao chơi Blogger đc nhỉ? Nói chung chỉ có thể dùng để thống kê và nhận tiền từ Youtube thôi, trừ khi nó đc nâng cấp lên GA content rồi thì muốn đặt code quảng cáo đi đâu thì đặt
  8. lamdavananh

lamdavananh Thành viên cấp 1

Xin cho mình hỏi GA 68% là như thế nào ạ?
  9. Phạm Hữu Dư

68% tức là chia sẻ 68% lợi nhuận cho publisher, tức đây là GA content
    lamdavananh thích bài viết này
  10. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

DGB GA của bạn là GA hosted chỉ có thể chơi Youtube thôi nhé, GA này bạn có đặt mút mùa cũng không hiện quảng cáo trên các website đâu. Nâng cấp lên Content qua 1 website nào đó mới hiển thị được :)
  11. DGB

DGB Thành viên cấp 2

Vâng cảm ơn mọi người đã giải đáp. :)

Ủng hộ diễn đàn