Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chia đều hình vuông

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi yakubong, 5/3/17.

Lượt xem: 5,153

1. yakubong Mới đăng kí

Nhờ mọi người chỉ giáo cho mình với. Mình cần vẽ cái mặt đồng hồ hình vuông. Cần chia đều ô vuông ra. Tương tự như hình tròn dưới đây.

Đây là hình vòng tròn dùng tranform, hình vuông thì mình kéo dài cây kim ra xong chọn giới hạn cần hiện rồi cliping mask.
    Mọi người có cách nào làm nhanh gọn chỉ mình với nha. Mình cám ơn.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Làm được vậy là tốt rồi còn gì hả thớt! Còn nhanh gọn hay ko thì tùy vào kỹ năng của mình hay người khác.

- Nhưng góp ý với bạn ở chiếc đồng hồ vuông đừng cho số ngoài cùng chạy theo đường viền như vậy. Nên để các số ở các viền hai bên và dưới ở 90 độ như các số 55 và 55 ấy. Ngoài ra font chữ số ko đẹp lắm, nên thay cả màu sắc chứ đừng nên để màu tối.
    yakubong thích bài viết này
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

lâu rồi nên mình không còn nhớ thao tác, nhưng bạn thử dùng chức năng blend đi
    yakubong thích bài viết này
  4. My Dang

My Dang Mới đăng kí

bạn nào có file trung thu cho mình xin với
  5. weone

weone Thành viên cấp 2

My Dang nhắn tin cho mình cho.

Ủng hộ diễn đàn