Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chỉnh màu giống nhau chính xác nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhokthienhthan, 6/7/17.

Lượt xem: 4,059

1. nhokthienhthan Mới đăng kí

Tình hình là trong quá trình làm việc, em có gặp 1 số vướng mắc trong chỉnh màu. Nhờ anh chị em trong diễn đàn ai có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em.
    1. Chỉnh màu sản phẩm theo màu sẵn có:
    VD: [​IMG][/IMG] [​IMG]
    2. Chèn nền đen vào phần trắng như mẫu:
    VD: [​IMG]
    YÊU CẦU: - THỜI GIAN K QUÁ 10P
    - ĐẠT 98% NHƯ HÌNH GỐC.
    Các cao nhân chỉ giúp em với ạ. Nếu đc gửi cho em file psd để em tham khảo luôn cách làm ạ.
    (mail: nhokthienthan.as@gmail.com)

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. TuanTepHs

TuanTepHs Mới đăng kí

Cái 1 thì Alt + I + A + S rồi chọn kênh màu vàng mà chỉnh. Cái số 2 thớt tạo 1 layer màu đen nằm trên rồi chọn chế độ hòa trộn Darken xem nhé
  3. nhokthienhthan

nhokthienhthan Mới đăng kí

Em làm thế mà bị KO bác ơi. Nó vẫn còn cái rần rần ở viền. Nó k mượt mà như bản của họ làm mẫu.
  4. nhokthienhthan

Cái hình đen thui toàn bộ là hình mẫu, mình phải làm cái sau cho giống thế bạn à. Làm sao cho mấy cái rìa lỗ nó mượt mà ấy.
    Hình toàn cảnh của nó là 1 cô gái mặc quần lưới, nên bị lộ cái xilip ra, họ bắt mình phủ màu vào các lỗ để không hiện rõ cái xiflip. hix hix
  5. nhokthienhthan

Bác muôn chỉnh màu cái váy vàng nhạt thành vàng đậm rồi cho em xin cái psd với. nha nha Bác.
  6. RubyKid

RubyKid Mới đăng kí

Cần .PSD thì ới
    nhokthienhthantranvan.muon thích bài viết này.
  7. bdesign

bdesign Banned

2. Muốn hok hiện cái quần xìlip, thì lấy hình đó, up lên đây, cho các bạn nhìn ngắm xilip chơi, chứ hok thấy cái quần gì, thì làm seo mà trả lời ! ha ha ! :))

Đâu, cái xilip có thấy gì đâu thày Muôn? Kha kha!
  8. nhokthienhthan

Như yêu cầu của các bác luôn nè: [​IMG]
  9. nhokthienhthan

@RubyKid: dạ cảm ơn bác. Bác làm đẹp hơn em rồi, nhưng vẫn còn lấn cấn, chưa giống mẫu. Em báo lại với khách hàng chỉ đc thế thôi và họ đồng ý rồi. Nhưng em vẫn muốn tham khảo cách làm của bác. Bác cho em xin PSD nhé (nhokthienthan.as@gmail.com)

Em đang nghiên cứu thêm cái vụ màu mè.
    Cảm ơn tất cả mọi người nhé.
  10. nhokthienhthan

11. drax

drax Thành viên cấp 4

12. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon b nói luôn đi, ps của m đang lỗi, đau đầu cài lại.
  13. drax

drax Thành viên cấp 4

sao nó giới hạn tải rùa thế b, 15KB/s, ff mặc định, ko dùng idm
  14. duongchantroi

duongchantroi Mới đăng kí

Cái này dễ mà, VD1 thì dùng Magic Wand tool (W) chọn hết màu vàng rồi kéo lại, mún nhanh thì xài Camera raw Filter (Ctrl + Shilt + A) chỉ có trong photoshop CC trở lên, rồi chọn màu vàng kéo là xong. (30s)
    Còn VD2: dùng Background Eraser Tool (E) chọn màu da mà nhấn xóa rồi tạo thêm 1 lớp màu đen phía dưới kéo lại cho trùng với màu đen của vải là ok (2 phút)
    nhokthienhthan thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn