Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách chỉnh nét vẽ của wacom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi pham do, 10/6/16.

Lượt xem: 14,657

1. pham do Mới đăng kí

Mình vừa mua cái wacom ctl-490 , lúc đầu nét vẽ đậm nhạt như bút thật vẽ trên giấy , nhưng về sau thì nét bút như vẽ chuột vậy, không biết là mình chỉnh nhầm cái gì nữa . Bạn nào biết cái chỉnh lại nét thì giúp mình với ,cảm ơn nhiều

...
  2. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Đây là trên Pts CS6 nhé
    Windows>Brush hoăc F5
    Tick chọn shape dynamics. Tại phần control chọn pen pressure.

Hoặc bạn tìm trên youtube pen pressure in photoshop with wacom
  3. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Đậm nhạt là liên quan đến Opacity. Bạn bấm B (mặc định) để chọn công cụ Brush, nhấn F5 (mặc định) để mở Brush Presets, tick chọn ô "Transfer", bên dưới thanh trượt "Opacity Jitter", chọn "Pen Pressure" ở mục "Control".

Chắc do bạn đổi sang Brush không bật tùy chọn Transfer/Opacity Jitter nên nét nó mới đậm như vẽ chuột.

Ủng hộ diễn đàn