Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chỉnh size ảnh vừa tấm bìa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi C5O, 26/6/15.

Lượt xem: 1,891

1. C5O Mới đăng kí

~ Em đang có 1 tấm ảnh như thế này:
    ~ Làm sao để kéo ảnh vừa bìa như thế này:

...
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

B1: bạn vẽ 1 cái khung bằng size hình chữ nhật bên dưới
    B2: coppy cái ảnh (ảnh đó ở layout trên)
    B3: ấn tổ hợp phím Ctrl + alt + G là nó vào cái khung đó
    Điều kiện: ảnh của bạn size phải bằng cái khung hoặc to hơn, to hơn thì kéo cho bằng, bằng nút shift + alt (ảnh sẽ không bị méo).
    Chúc bạn thành công.
    C5O thích bài viết này
  3. C5O

C5O Mới đăng kí

Vậy em muốn kéo ảnh ra bằng bìa ( 850x315 ) mà không bị lẹch mặt nhân vật sao ạ ?
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

C5O thế này nhé!

B1: mở file ảnh
    B2: tạo một Layer mới (Ctrl + N) BPIg0R2.jpg
    B3:Quay lại Layer BG rồi bạn chọn Rectangle Marquee Tool (M) [​IMG] để vẻ một hình vuông hoặc chữ nhật, nhưng khoan đã trước khi vẻ bạn nhìn lên tab trên đầu chổ Style, bạn chọn Fixed size và sau đó điền kích thước mà bạn muốn là xDYsdut.jpg , rồi bạn bắt đầu nhấp chuột vào ảnh, nó sẽ tự động nhảy ngay cái khung đúng kích thước bạn chọn, cuối cùng là bấm Ctrl +J lc3X5a3.jpg , lưu ý nhớ dùng Move tool để di chuyển đúng nơi mình muốn nó nằm trong khung nhé và tắt con mắt của Layer BG thì chúng ta sẽ có một bức ảnh như mong muốn :D

C5O thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn