Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chụp cho mặt mẫu đẹp và dễ xử lý hậu kỳ .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trịnh Đức, 4/3/14.

Lượt xem: 2,183

1. Trịnh Đức Thành viên cấp 1

Các tiền bối cho em hỏi là khi chụp nên cài đặt máy như thế nào để tránh hiện thượng mặt mẫu sáng toát lên , trắng mờ ra ý , và để ảnh sáng tối thế nào thì dễ nhất cho xử lý sau bằng pts ạ .
    Em xin chân thành cảm ơn !

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Bạn nói rộng quá, cho vài hình minh họa thì sẽ tiện hơn :)))))
    Trịnh Đức thích bài viết này
  3. Trịnh Đức

Trịnh Đức Thành viên cấp 1

ah ảnh mình lại để ở máy khác mất rồi , nhưng kiểu như là chụp và lấy nét , đo sáng sao cho mặt của mẫu thật nhất và mình dễ làm sau này ấy bạn .
  4. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

khẩu độ thấp và đánh đèn hợp lý là được thử vài mẫu sẽ có kinh nghiệm
    Trịnh Đức thích bài viết này
  5. Trịnh Đức

là giá trị của khẩu thấp ah bác ? e chụp ở thời tiết thường , ánh sáng đẹp mà mặt thỉnh thoảng bị thừa sáng ý ạ .
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Vậy thì giảm sáng đi bằng cách khép khẩu hoặc tăng tốc độ màn trập hoặc hạ iso :D Có nhiều cách để khống chế lượng ánh sáng đi vào càm biến mà!
  7. Trịnh Đức

vâng lý thuyết thì e cũng hiểu, nhưng khi chụp như vậy xem lại ảnh thì thấy vùng khác tối or mặt mẫu khg được đẹp ý ạ .

Ủng hộ diễn đàn