Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chụp màn hình để lấy hết được đối tượng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Đào Hoa Tiên, 6/6/17.

Lượt xem: 1,509

1. Đào Hoa Tiên Mới đăng kí

Mình muốn chụp lại một ít dữ liệu trong 1 cái bảng trên Website nhưng cái bảng đó nó dài quá, không nằm gọn trong 1 trang màn hình mà phải kéo xuống mới hết, mình loay hoay không biết dùng phần mềm gì hay làm cách nào để lấy hết được thông tin trong bảng đó. Ai biết giúp mình với, mình thử thu nhỏ màn hình lại nhưng dữ liệu lại không nhìn thấy, mình dùng thử Snipping Tool không được.
    Chả biết đăng vào đâu, nếu mình đăng sai box nhờ Admin move bài viết về đúng box cho mình với ạ, mình rất hay phải dùng dữ liệu kiểu bảng mà ngồi vẽ lại thấy mệt quá.
    Bạn nào biết chỉ giúp mình nhé
    Mình vô cùng cảm ơn.

...
  2. poxip

poxip Mới đăng kí

webshot
  3. poxip

poxip Mới đăng kí

tải phan mem webshot xài : websitescreenshots. com/
  4. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

dùng chrome thì cài plugin của nó ok ngay, dùng firefox thì cái addon cũng ok ngay, mà chỉ cần search google là ra cả mà đống mà.
  5. Đào Hoa Tiên

Đào Hoa Tiên Mới đăng kí

trinhvanhiep addon tên gì bạn, plugin gì ở chrome ạ? mình có thấy cái nào đâu, chụp ảnh màn hình bình thường thì thiếu gì công cụ, ý mình là chụp với vùng chọn chụp tự do cơ. Dữ liệu mình cần quá dài, 1 trang chụp không hết
  6. trinhvanhiep

7. Đào Hoa Tiên

Đào Hoa Tiên Mới đăng kí

poxip cảm ơn bạn, nhưng mình vào thấy page not found bạn ơi (:|:|
  8. Đào Hoa Tiên

Đào Hoa Tiên Mới đăng kí

trinhvanhiep Cảm ơn bạn nhiều nha, mình dùng được rồi >:D<
    Tại ko biết gõ từ khóa nào để nó ra cái mình cần :))
  9. trinhvanhiep

cứ gõ cái mình nghĩ trong đầu ra thôi, gõ từ khóa càng ngắn ý diễn đạt chính xác thì nó ra chuẩn. Muốn chuẩn hơn thì search bằng tiếng anh là chuẩn nhất :))
    Đào Hoa Tiên thích bài viết này
  10. Đào Hoa Tiên

Đào Hoa Tiên Mới đăng kí

Cảm ơn bạn @};-

Ủng hộ diễn đàn