Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách di chuyển nhóm các palette trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NgHuy, 28/5/17.

Lượt xem: 1,870

1. NgHuy Mới đăng kí

Em đang loay hoay tìm cách đưa nhóm palette về vị trí mặc định (ở bên phải màn hình) sau khi có tòm mò kéo ra, em đã thử kéo về chỗ cũ nhưng vẫn k được như mặc định ,ai chỉ giúp em với,thanks

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/5/17
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý bạn là kéo các bảng điều khiển/thuộc tính hay là kéo đối tượng?
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Lên mục Windows, chọn mục Workspace, chọn mục Reset Workspace, sẵn, xem lại hiện giờ, đang là Workspace tên gì, thì sẽ Reset cái đó, mặc định thường Photo_shop căn bản thì chọn mục cao nhất, tên là Essential (dành cho căn bản), thì sẽ có Bảng Swatch, và Styles sài, mình Photo_shop Level cao, sẽ chọn Photography, vì sài nhiều bảng Actions, và bảng Info, sẽ hiện Info, tọa độ điểm, và chế độ màu RGB, kích thước size hình... (hok có bảng Swatch và Styles), vì mình hok cần Bảng Swatch và Styles, có bảng Info và Actions dành cho Photo_shop Level cao, là đủ chơi roài ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/5/17
    drax thích bài viết này
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

mình kéo loạn panel, sắp xếp theo ý mình, chỉ cần vài bảng hay dùng là ok, save thành ws của riêng mình, còn lại dùng phím tắt, bộ phím cũng đổi hết, tăng tốc độ xử lý.
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn