Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách đổ bóng trong suốt trong AI!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi minhduong2hd, 27/2/18.

Lượt xem: 5,598

1. minhduong2hd Thành viên cấp 1

Chào các cao thủ!
    Hôm nay mình lại gặp một case khó cần tham khảo các cao thủ.
    Chả là mình cần vẽ chữ như hình bằng AI, và yêu cầu phải giữ nguyên được kiểu text, không convert thành Outline.[​IMG][/IMG]
    Cảm ơn các cao thủ đã bỏ chút thời gian đọc bài!

...
  2. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Mình thì không rành Ai lắm. Nhưng để làm thế này bạn chỉ cần Choose Effect > 3D > Extrude & Bevel. Bạn chiếu khoảng cách vừa phải rồi ngắt cái chiếu ra khỏi ảnh chữ rồi kéo ra là xong.
    minhduong2hd thích bài viết này
  3. oxiu

oxiu Thành viên cấp 1

Nó có font riêng như vậy, chịu khó tìm khỏi phải cực bạn ơi.
    Còn nếu làm AI làm thủ công, mẹo tí là đc mà.
    Bạn cần nhân 3 cái chữ, kéo nó lệch sang chút, layer chữ ở giữa thì đổ màu nền là đc.
  4. minhduong2hd

minhduong2hd Thành viên cấp 1

Cảm ơn 2 cao thủ! Vấn đề là mình không muốn làm thủ công, mình cần thay thế mấy nghìn chữ như vậy vào mẫu nên mới cần giữ kiểu Text để chạy action.
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@minhduong2hd : Actions thì chỉ có Actions bên Photoshop mạnh thoai, còn actions bên Illustrator thì cùi mía, không làm ăn gì dc cả., nếu bạn muốn làm loại này, mà cần PSD, hay JPEG, thì mình làm dc, bên Photoshop. chạy hết toàn bộ folder, có bao nhiêu, chơi hết bao nhiêu, cũng dc, đã lém ! :))

6. minhduong2hd

minhduong2hd Thành viên cấp 1

Mỗi cái nó mạnh một kiểu bạn. À mà nhân tiện, cao thủ cho hỏi, nếu làm bên PTS có cách nào dùng hiệu ứng mà không phải đúp thành 3 layer đục layer giữa không nhỉ?

Ủng hộ diễn đàn