Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách dựng ảnh "Render" và tạo đổ bóng như hình !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Hoàng Over, 17/7/15.

Lượt xem: 3,279

1. Hoàng Over Mới đăng kí

Tình hình là em muốn dựng một ảnh kiểu như thế này :

- Ai biết xin chỉ cho em với. ( Hướng dẫn cụ thể luôn ạ! Em cảm ơn mọi người )

...
  2. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn nên dùng Illuss nhé. Để có chất lượng hình ảnh tốt nhất.
  3. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Bạn nên bắt đầu với những mẫu đơn giản vs làm theo tut. Chứ mình nhìn choáng hết cả đầu.
  4. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Bạn có thể dùng bất cứ phần mềm 3d nào cũng có thể làm được như hình trên
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#2: Cớ sao ko dùng phần mềm dựng 3D của nó để làm cho nhanh gọn và đơn giản mà phải dùng tớ Ai? Ai nó là để làm đồ họa 2D là chính mặc dù làm trên vector thì nó cho ta chất lượng hình ảnh mượt mà nhưng nó ko phải là để dựng 3D.
  6. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

@Dù Kun VietDesigner Cái đó mình biết mà. Dựng hình 3d thì phải dùng đồ 3d là đúng. Nhưng bạn thớt đăng bên photoshop thì chắc bạn ý làm đc 2D thôi nên mình mới bảo bạn ấy làm trên Illuss với mesh và gradient. Mình thấy Iluss làm những hình ntn ngon ơ mà ko cần dùng đến 3d đâu.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. Hoàng Over

Hoàng Over Mới đăng kí

8. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Bạn phải tự học chứ sao chỉ chi tiết được? :-/
  9. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Bạn có thể dùng 3Ds Max hay Maya để model đối tượng và render nhé .
  10. GiangNguyen0503

GiangNguyen0503 Thành viên cấp 1

Hình này người ta render ra mà. Nếu bạn không dùng 3D được thì dùng PS cắt ảnh vào nền rồi làm bóng đổ thôi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn