Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách giản lược chi tiết khuôn mặt vẫn giữ nét

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vietthang911, 13/9/15.

Lượt xem: 2,108

1. vietthang911 Mới đăng kí

Chào các bác.

Em đang muốn chỉnh ảnh để in cốc, ảnh dạng chân dung nhưng để cho khác biệt em muốn chuyển từ ảnh chụp chân dung sag ảnh kiểu thế này:
    Đại loại chỉ gồm những nét chính trên khuôn mặt nhưg vẫn nhận diện đc người trong ảnh, nét càg giản lược càng tốt. Ko biết có tut nào ko hoặc cách thức thực hiện như thế nào.
    Thanks các bác :D

...
  2. GiangPM

GiangPM Banned

Bạn làm theo cách này nhé:
    Vào Photoshop, mở file bạn cần xử lý ra, ví dụ như hình này
    Sau đó bạn vào menu Image/ Adjustments/ Threshold
    Kéo con trượt qua trái hoặc phải, quan sát kết quả cho tới khi bạn hài lòng
    Ví dụ như hình dưới

Have Fun!

GiangPM
    adtdecorvn, Trandinhkhiemcgly thích bài viết này.
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nếu muốn làm ảnh như vậy thì bạn vào Image Trace trong illustrator nha, đơn giản nhanh bằng cách bạn mở tấm ảnh lên vào tab Window tìm chọn Image Trace, việc còn lại hộp thoại hiện ra tìm đến preview tít dấu vào đó và cuối cùng là kéo các thanh trượt đến khi nào cảm thấy tấm ảnh ok thì thôi. Để hoàn thành bức ảnh, bạn bỏ tít ở preview và nhấn Trace, sau đó nhìn lên tab trên cùng của giao diện tìm đến expand xong tìm đến công cụ pathfinder và click device. Cuối cùng là xoá những phần thừa bằng Selection tool (V) hoặc phím (A) nhé.

Ủng hộ diễn đàn