Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm ảnh động đuôi JPG

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi idiot, 4/3/16.

Lượt xem: 4,543

1. idiot Mới đăng kí

Chào các bác!
    Thế là e đang lướt web thấy có cái ảnh động khá đẹp muốn rước về site của e, cơ mà lạ 1 điều rằng đuôi ảnh lại là jpg, link em nó đây
    Code:
    http://cbu01.alicdn.com/img/ibank/2015/817/649/2200946718_858584104.jpg
    Các bác cao minh xem hộ e đây có phải sự thật ko vậy, hoang mang quá, bối rối quá :-ss Em tải ảnh về mở = pts lên thì báo lỗi ko có mở được ảnh, Các bác cao minh hướng cho em cái, và làm cách nào để tạo được cái ảnh động đuôi jpg này. Cảm ơn các bác nhiều.
    P/S: e có nhờ anh google tìm hộ nhưng anh ý bảo"tao không biết" 8-Xnên mới lên đây nhờ các bác. Chắc là e tìm kiếm từ khóa ko đúng.

...
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Thủ thuật giấu đuôi file thôi mà. Bạn tải về rename đuôi ".JPG" thành ".GIF" là xong roài :)
    Nhi Closer, hatay1712Hồng Sơn thích bài viết này.
  3. SimiS

SimiS Thành viên cấp 2

Có luôn à ?!! :O:O:O
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Ở trên nói đúng đấy, đổi đuôi thành gif là đc
  5. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

jpeg thành ảnh động cũng như đòi jpeg phát âm thanh, nếu có cũng chỉ là giấu thôi -))

Ủng hộ diễn đàn