Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm hiệu ứng đốm lửa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Minionn, 25/4/16.

Lượt xem: 3,935

1. Minionn Thành viên cấp 2

Xin chào mọi người, mình đang cần tạo mấy cái đốm lửa ở dưới poster này mà mò mãi không biết đường làm :(( Mong mọi người hướng dẫn mình với ạ.

Cảm ơn mọi người đã đọc :x

...
  2. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Chưa hoàn toàn giống nhưng cơ bản đây là cách mình làm.
    Dùng brush tròn bình thường với Hardness là 0%, opacity và flow vào khoảng 80% trở xuống.
    Tạo layer mới rồi dùng brush vẽ với màu đỏ cam trước (ví dụ: #fe4514)
    Sau đó thu nhỏ brush lại vẽ thêm màu vàng (VD: #ffdc3d bạn có thể dùng công cụ I để chọn màu từ bức ảnh). Sau đó thu nhỏ thêm một chút và tô thêm màu trắng vào giữa (nhỏ thôi vì vùng ánh sáng trắng là vùng có nhiệt độ cao nhất nên thường thì mấy đốm lửa bay hầu như không có màu trắng.
    Nếu chưa vừa ý thì bạn có thể giảm thử opacity của layer hoặc duplicate layer và chuyển blend mode sang overlay hoặc softlight rồi điều chỉnh opacity của layer đó cho phù hợp.

Bạn cũng có thể lên youtube tìm kiếm "how to make fireflies in photoshop" để xem hướng dẫn tạo đom đóm (chắc cũng tương tự)
    MinionnHồng Sơn thích bài viết này.
  3. Mít Tơ Đường

Mít Tơ Đường Mới đăng kí

tạo layer, dùng bursh chấm vài điểm với mau bạn thích rồi vào Filter -> Blur nó ra... cứ chỉnh theo ý thích rồi chỉnh cho layer đó mờ lại :3

Ủng hộ diễn đàn