Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm Logo UI giống như thể này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tiy, 7/9/17.

Lượt xem: 2,348

1. Tiy Thành viên cấp 1

Như tiêu đề, em muốn hỏi cách làm Logo UI giống như thể này: [​IMG]
    Mong các giáo sư chỉ dạy giúp!

...
  2. Chizk Design

Chizk Design Mới đăng kí

Bạn dùng pen tool của Ai vẽ lại là được nhé
  3. Tiy

Tiy Thành viên cấp 1

Chizk Design Bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể được không?
  4. hring

hring Thành viên cấp 1

cái này như kiủ logo của vietnammobile sao í
    đơn giản nhất hình tròn với viền thì bạn khoanh vùng chọn hình tròn rùi edit/stroke
    còn chữ bên trong thì có font chữ giống vậy đó, nếu chữ mảnh quá thì lại dùng stroke cho chữ mập ra
  5. weone

weone Thành viên cấp 2

những ảnh như thế này, chọn bitmaps - quick trace là xong. nếu vẽ lại hình như dựa tren font Arial Rounded MT Bold hay sao ấy, vẽ thêm vào
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/9/17
  6. Tiy

Tiy Thành viên cấp 1

Có cách nào trong AI hoặc PTS ko các bạn?
  7. weone

weone Thành viên cấp 2

AI thì vẽ lại bằng pen thôi bạn Tiy , hoặc dùng font Arial Rounded MT Bold như mình nói, rồi dùng công cụ sửa lại
  8. Tiy

Tiy Thành viên cấp 1

Mún thay đổi cái màu xám ngoài viền thì, làm sao bạn?
  9. Chizk Design

Chizk Design Mới đăng kí

weone làm cách của bạn thì nhanh nhưng nét bị bể và cong
  10. weone

weone Thành viên cấp 2

Nét k bể đâu bạn, chuyển thành vector mà, chuyển xong dùng công cụ shape sửa lại Chizk Design . cái nền xám thì vẽ 2 vòng tròn để tạo ra thôi bạn Tiy
  11. Chizk Design

Chizk Design Mới đăng kí

ý mình nét bể là nó tự tạo thêm các điểm anchor point không cần thiết (hình tròn bị bể nét thành các đường gãy khúc) và chỉnh lại ở các phần uốn cong này mất thời gian hơn là vẽ lại = pen. Chứ mình ko nói là bể điểm ảnh vì mình biết đây là file vector.
    cảm ơn weone đã giải thích :D
  12. hring

hring Thành viên cấp 1

"Cái màu xám ngoài viền" Thật ra không phải là viền xám, mà là 2 vòng tròn lồng lên nhau đó bạn, vòng tròn to màu xám nằm dưới, màu đen nhỏ hơn xíu nằm trên đó, Không thì sử dụng lệnh co theo viền rùi fill màu cho nó theo ý. Edit > stroke

Ủng hộ diễn đàn