Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách làm mờ mặt người trong video

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi cuongbstn, 30/11/14.

Lượt xem: 16,638

1. cuongbstn Thành viên cấp 1

Chào các bro
    Mình đang tìm cách làm mờ mặt người trong video giống như mấy phim abc hay làm đó :D
    Có lên Google tìm rồi nhưng làm theo không được, chắc vì dốt tiếng anh quá
    Bác nào có lòng giúp mình thì hướng dẫn mình với nhé
    Mình dùng Sony vegas 12
    Cảm ơn các bạn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/11/14
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Mình không hiểu ý bạn hỏi là như nào trong khi clip hướng dẫn rất rõ ràng việc tạo blur che mặt. Trong clip họ làm mờ là làm mờ theo chuyển động nhân vật. Nếu nhân vật của bạn ngồi im, bạn có thể không cần keyframe. Việc key frame để tạo chuyển động cho blur đi theo. Hoặc, có thể bạn không rõ họ sử dụng hiệu ứng nào thì gần cuối clip, bạn để ý kĩ sẽ thấy hiệu ứng: Gaussian Blur và kéo Media Blur thả xuống video. Việc trước đó, họ đóng khung tròn là để tạo vùng blur che mỗi ông kia thôi :) Chúc bạn thành công.
    phong92xcuongbstn thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn