Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách làm một loạt file hình từ 1 file dữ liệu text có sẵn???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vldhcrazy, 7/1/14.

Lượt xem: 1,958

1. vldhcrazy Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi, mình có một file hình và 1 file excel (hoặc txt) chứa dữ liệu text (độ dài text các dòng như nhau)
    Có cách nào để tạo một loạt file hình chứa text từ file excel đó không?
    Hay một cách nào đó tương tự, thay vì phải làm từng file hình thủ công không?
    Mình có thử viết auto các bước làm tay bằng autoit, nhưng không hiệu quả.
    Tks

...
  2. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Có thể dùng script trong Photoshop để làm :-bd
    ps : mình ko biết làm =))
  3. vldhcrazy

vldhcrazy Mới đăng kí

Mình muốn chạy hàng ngàn file hình như vậy, nên muốn tự động, chứ chạy tay chắc ná thở. Với cái mình muốn là sự sắp xếp text + màu sắc được chỉnh sẵn ở pts rồi, mình chỉ thay nội dung, còn việc chụp thế không khả thi, ko phù hợp màu sắc, sắp xếp, sự giống nhau
    Dù sao cũng cám ơn toanlove371 cho mình 1 gợi ý, dù chưa có tí khởi sắc nào.........
  4. vldhcrazy

vldhcrazy Mới đăng kí

Không biết vì lý do gì mà có bạn gì đó hướng dẫn mình cách làm bằng action, nhưng sau đó lại xóa mất.
    Nhưng mình làm được rồi, dùng tình năng Variables của pts, nhanh hơn nhiều
    Tks mí bạn dòm ngó qua ^^
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn