Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm Music Video dạng này ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi thienkim, 27/5/14.

Lượt xem: 7,059

1. thienkim Thành viên cấp 1

Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi phần mềm hay chương trình nào có thể làm Music Video dạng Video phim lồng nhạc, liên khúc nhiều bài, hay kiểu Next các bức ảnh liên tiếp đồng thời lồng nhạc, kiểu như dịch vụ MTV của me.zing.vn ấy, nhưng không biết MTV của zing có làm được liên khúc không hay chỉ làm được bài 1 thôi và nguồn nhạc cho lấy từ máy chứ không phải lấy từ link không nữa, ai biết mách mình với

Ví dụ như dạng này gửi anh em thư dãn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/4/15
    virut.exeQuangKLH thích bài viết này.
  2. xác ướp

xác ướp Thành viên cấp 2

cắt video, lồng nhạc vào phim thì dùng Proshow là đơn giản đó . cái này quá đơn giản mà :))
    thienkim thích bài viết này
  3. Anh Ducati

Anh Ducati Mới đăng kí

Cách đơn giản làm video bằng ảnh hoặc lồng nhạc vào video, bạn làm bằng chương trình proshow producer.
    Còn muốn làm sub như video cuối bạn làm bằng phần mềm Aegisub.
    Nếu làm sub thì phần mềm chỉ hỗ trợ video đuôi avi
  4. virut.exe

virut.exe Thành viên cấp 1

Em mù tin học nhưng hàng bác giới thiệu nghe phê quá, nhất là cái đầu tiên. đúng là Ngô Kinh xứng đáng là truyền nhân võ thuật mới sau Thành Long và Chân Tử Đan :D
  5. thienkim

thienkim Thành viên cấp 1

Thank phần mềm 2 bác giới thiệu để em vọc thử, à mà nó có cho làm câm hay tắt âm thanh clip ko nhỉ vì muốn lồng nhạc thì clip đó phải câm trước đã.
  6. Anh Ducati

Anh Ducati Mới đăng kí

Bạn làm như trong hình
  7. thienkim

Hi cho mình hỏi thêm phát là thằng Proshow này có chức năng cho ngôi sao hay hoa hòe, hiệu ứng thả rơi cái gì đó bay bay trong clip không nhỉ ?
  8. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

thienkim nếu bạn muốn nói đến hiệu ứng cho ngôi sao hay.... gì gì đó nhưng đối với chữ có thể dùng Aegisub, còn nếu là trong video thì bạn dùng video Background chèn vào là ok à :D
  9. thienkim

Các bác cho em hỏi quả cuối là nếu làm clip theo dạng hình nói chung, và làm từ các clip có sẵn nói riêng thì clip cuối cùng có ra được định dạng chuẫn HD 720 không ? hay là sao ?

P/s: Nếu giả sử các clip để làm từ ban đầu đã có chuẩn HD 720 rồi
  10. Anh Ducati

Anh Ducati Mới đăng kí

có bạn, bạn có thể xuất theo y.c
    1080 hd cũng đc, nhưng tùy vào video ban đầu bạn chèn vào
  11. keyframetraining

keyframetraining Thành viên cấp 1

nếu source là hình thì dễ chỉnh hơn, vì kích thước nó đa dạng,
    Còn video thì phụ thuộc vào kích thước bạn có là bao nhiêu, nếu như nhỏ hơn 720, mà bạn xuất ra 720 thì nó có thể bị nhòe hoặc bể hình đôi chút.
  12. thienkim

Hix, cho mình hỏi thêm cái này tí, thằng Proshow Procedure này nó có kiêm luôn khả năng cắt nhạc không nhỉ, vd 1 bài hát dài 4 phút mà mình chỉ muốn lấy 3 phút đằng sau trở đi, ko lấy phút đầu thì nó có làm được không ?
  13. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Proshow Producer có thể cắt nhạc nhé nhưng khá lằng nhằng chút
  14. thienkim

có vẻ căng nhỉ, lằng nhằng ư @_@
  15. thienkim

Help Pro nào rành Proshow Producer cho em hỏi phát, em đang mò thằng này và có 1 số thắc mắc như sau:
    1. Nếu nhạc nhiều => thời gian clip sẽ nhiều mà hình có hạn, có ít hình, thì phải clone hình ra thêm nhiều hình và luân phiên thay đổi hình thế nào đó cho phù hợp với thời gian của nhạc đúng ko nhỉ ?
    2. Có ai biết cách tính tổng thời lượng 1 clip ko ? mình VD thế này, 1 hình cho giữ 4s mới chạy hình tiếp và thời gian chuyển đổi giữa 2 hình là 3 giây => 5 hình nhẩm hết 32 giây => nếu có 40 hình thì sẽ hết 256 giây phát mà 256 giây tương đương 1 bài hát có thời lượng, 4,3 phút
    => vậy mình hiểu là kiếm bài nhạc cỡ 4.3 phút và có 40 hình với mỗi hình cho chạy như thông số trên là sẽ có clip ổn phải không nhỉ?
    3. Cái clip này
    bác nào phân tích xem giúp em là nó có cái nền xanh xanh tím tím xuyên xuốt quá trình next hình đó là cái nền gì ấy nhỉ? nền này hình như riêng biệt không phải do hiệu ứng next hình tạo ra ?
  16. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

time chạy slide phải tương đồng time chạy nhạc - nói chung là vậy
  17. thienkim

Uhm thank bạn, có lẽ phải nhẩm tính thời lượng trước rồi
  18. butterbee

butterbee Thành viên cấp 1

dùng proshow hoặc camstasia là ok hết
  19. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Bạn dùng Proshow + Aegisub + Sony Vegas là có thể vô tư rồi :)
  20. huuthach99

huuthach99 Thành viên cấp 1

Không cần phải tính thời lượng đâu bạn, bạn bỏ bài nhạc vào trước, sau đó bỏ hình vào rồi chia thôi mỗi slide (cả thời gian hiện và thời gian chuyển) = tổng thời gian / (số side)
    Ví dụ = 3s thì bạn cho thời gian chuyển là 0.5s còn hiện là 2.5s. Kinh nghiệm: thời gian chuyển càng nhanh nhìn clip càng đẹp.

Ủng hộ diễn đàn