Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi: Cách làm quote có khung như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trân Jessie, 29/7/16.

Lượt xem: 3,713

1. Trân Jessie Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi cách làm quote có khung giống trong hình thì làm sao ạ. Nếu được thì càng chi tiết càng tốt, thanks trước ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bạn tìm hiểu Cơ bản và Lý thuyết đi. Lúc đó bạn sẽ làm được như vậy, thậm chỉ là còn đẹp hơn như thế nữa ấy chứ.
  3. tienart

tienart Thành viên cấp 1

Mình cũng mới tập tành: trong trường hợp này mình dùng "line tool" không biết có hợp lý không nhỉ? và có những cách nào nữa nhỉ?
  4. Trân Jessie

Trân Jessie Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner mình cũng đã thử tìm hiểu trên mạng và các lớp dạy design rồi nhưng đa số đều không có cách làm như vậy. Nếu có thì chỉ là nhấn dấu "-" liên tiếp thôi. Cách đó mình thấy tốn nhiều thời gian nên định hỏi thêm mọi người. Bạn có cách nào hay link hướng dẫn cơ bản và nâng cao không thì chỉ mình với
  5. Trân Jessie

Trân Jessie Mới đăng kí

tienart bạn dùng line tool như thế nào vậy? Chỉ mình với được không?
  6. tienart

tienart Thành viên cấp 1

7. tam.hanu

tam.hanu Thành viên cấp 1

trời ơi dấu _ liên tiếp ;;)
    bạn cứ học cơ bản đi rồi sẽ biết làm, chứ xem hướng dẫn cụ thể từng trường hợp thì làm gì có. cách thì rất nhiều. hoặc là cậu vẽ 3 cái đường thẳng, học là vẽ cái shape chữ nhật vào rồi cho nó xuống dưới layer chữ cũng dk.

Ủng hộ diễn đàn