Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm tấm ảnh có khung và chữ, ký tự mờ như này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi daotruong94, 21/3/16.

Lượt xem: 2,178

1. daotruong94 Thành viên cấp 2

Chào các bác
    các bác cho e hỏi cách làm tấm hình có cái bảng mờ mờ như trong ảnh
    còn các chữ và biểu tượng thì vào đâu để làm ? mong các bác chỉ giúp tận tình
    thanks

...
  2. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Tự vẽ thôi :3
    daotruong94 thích bài viết này
  3. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

nhưng e ko biết tìm hướng dẫn hay video nào tương tự và vẽ như thế nào
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái đó bạn muốn làm thì có 2 cách:
    C1: là tạo ra hai file, một file ảnh, còn file kia thì vẽ cái khung và những hình kia theo chiều phẳng trên nền Transparen, khi xong ctrl + shift + E, tiếp theo dùng move kéo nó qua file ảnh rồi ctrl + T, sau đó chuột phải chọn distor, dùng chuột đưa vào góc trên kéo nhẹ để tạo cảm giác gần xa, cuối cùng là hạ opacity khoảng 20% là xong.

C2: cũng không có gì khác nhiều, nhưng chỉnh sửa linh động hơn, bạn mở file ảnh, nhân đôi layer background, sau đó tạo một layer mới nằm trên layer background, tiếp theo chuột phải tạo mask object và bạn sẽ vẽ cái hình trong đó :)
  5. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Trong photoshop, ngoài cái bản đổ trái đất ra, thì những cái còn lại, bạn chỉ cần dùng công cụ Rectangle là vẽ được.
    Còn cái bản đổ, thì hoặc là down về, hoặc là ngồi vẽ bằng shape thôi.

Ủng hộ diễn đàn