Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm typo theo hình nhanh nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tldhaha, 8/7/16.

Lượt xem: 2,312

1. tldhaha Mới đăng kí

Em là newbie tập tọe đang muốn làm typo theo như hình dưới đây.
    Em đã làm được bằng cách xếp chữ bằng thủ công theo hình, nhưng như tốn nhiều thời gian quá nên post bài hỏi xem có cách nào/ plugin nào làm ra sản phẩm thế này mà đỡ tốn thời gian hơn không ạ?
    Em cảm ơn :D :D

...
  2. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

hóng
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ngồi xếp >:D<
    _phong_thu_cuc_đỉnh thích bài viết này.
  4. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

5. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Những cái này mình nhớ là có 1 Typography Action hay sao đó nhưng sẽ không được như ý đâu.
    Bạn thử search theo key word trên thử.
    Với lại mình nghĩ để có 1 tác phẩm ntn cần đầu tư công sức, thời gian thì mới có giá trị.
    Chứ còn muốn nhanh - đẹp thì hơi khó. Đồng ý là tiết kiệm thời gian là tốt nhưng cần biết chỗ nào cần rút chỗ nào ko cần rút.
    tldhaha thích bài viết này
  6. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Muốn rút ngắn thời gian?
    Hãy làm nhiều, làm quen, làm nữa, làm mãi :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))
  7. tldhaha

tldhaha Mới đăng kí

vì em phải làm số lượng lớn trong thời gian có hạn nên mới cần tìm tool/plug-in
    #5 cho em hỏi action đó có tác dùng gì ạ?
  8. tldhaha

tldhaha Mới đăng kí

ae ơi :((((
  9. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Action đó có tạo ra giống ở trên đó bạn. Text thì mặc định của họ, mình có thể đổi nội dung text.
    Mở 1 tấm hình lên chạy action thì nó ra như trên. Nhưng mình ko nhớ là nó tên gì và nằm ở web nào nữa rồi. Web nước ngoài nha bạn
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@tldhaha : Nếu bạn muốn làm nhanh, thì mình chỉ bạn làm nhanh đây :

1. Bạn tìm rất nhiều cái tên cầu thủ bòng đá, nổi tiếng như Ronaldo, Zidane, Klorler ... mấy chục cái tên. lonm61 nhio3, xếp nagng dọc loạn xạ.

2. tạo 1 Layer phủ các chữ, đầy hết toàn bộ kích thước 2000x2000, từ trái qua phải, từ trên xuống dưới, đầy hết mọi nơi. sau đó, để dành cái file này, lưu file PSD. đặt tên là " Text Texture "

3. khi nào muốn làm hình, thì cứ làm phần cấu tạo chính của hình đó đó.

4. lót cái khung Text Texture này nằm phía dưới, Transform, và đẩy qua đẩy lại, chuyện đổi màu, là bạn phải biết. sao cho vừa ý.

5. nhớ lưu file PSD, để sau này, lấy nó sài cho lần sau làm, là sẽ nhanh.

Chỉnh sửa lần cuối: 12/7/16
  11. tldhaha

tldhaha Mới đăng kí

Thanh bro muộn, mình vẫn làm như thế rồi nhưng phần text sẽ thay đổi mỗi lần
    #5 có thể có gọi ý nào để mình tìm không ạ :(
    tranvan.muon thích bài viết này
  12. F10

F10 Mới đăng kí

mình mem mới nên cũng chịu
  13. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Nếu nhanh thì dùng app của trang này nè Tagxedo

Ủng hộ diễn đàn