Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm video như này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi cuongbstn, 31/3/16.

Lượt xem: 4,256

1. cuongbstn Thành viên cấp 1

Các bro cho mình hỏi video này họ làm như thế nào vậy?

Sao di chuột qua lại thì giống như đang vẽ lên vậy nhỉ :(
    Bro nào biết vui lòng trả lời giúp mình nhé
    Xin cảm ơn

...
  2. noithataz.vn

noithataz.vn Mới đăng kí

Làm thế này:
    B1: Vẽ còn lợn và tô màu (Giống video)
    B2: Tẩy và tô màu (Giống video)
    B3: Hoàn thành
    Chúc bạn thành công!
    cuongbstn thích bài viết này
  3. cuongbstn

cuongbstn Thành viên cấp 1

@nothatza.vn Cảm ơn bro đã trả lời. Bro cho hỏi là mình dùng phần mềm gì để làm như vậy?
    Có phải là dùng photoshop để vẽ mà sử dụng 1 phần mềm để quay lại màn hình?
  4. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

cuongbstn cái này sử dụng after effect nha bạn
  5. cuongbstn

anhpas0 Cảm ơn bro. Bro có thể cho mình chút gợi ý để học theo được không ạ?
  6. noithataz.vn

noithataz.vn Mới đăng kí

Chắc không cần dùng Photoshop đâu bạn, cái này dùng pain chắc là Okie. Bạn dùng tay phải để vẽ còn tay kia cầm điện thoại để quay nhé!
    ptientuanhpas0 thích bài viết này.
  7. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

@@
    mình gợi ý là bạn nên lên youtube search từ khóa after effect tut và học thôi
  8. cuongbstn

anhpas0 AE có nhiều tut quá bro ơi. Nếu search chung chung vậy thì khó quá. Bro có tên của cách làm đó không ạ?
  9. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

bạn không muốn bước những bước đầu thì sao bạn có thể về đích được :D
    lên lựa cái nào hay thì học nha bạn
  10. ptientu

ptientu Mới đăng kí

tao chịu mày rồi AZ: tay vẽ , tay quay ah. :)))))))))))))))))
  11. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Cái này có thể dùng mask trong Ae. Còn cái phần như vẽ bằng chuột thì có thể dùng stroke. Bạn thử tìm hiểu xem đc không.
  12. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Cái ni Ps dư làm rồi nếu bạn biết làm Ps. Đơn giản và hiệu quả. vì để làm được video này trong After Effect bạn mất thời gian tìm hiểu về Path Animation, layer mask follow path .... rất mệt. Mình chỉ bạn cách làm video bằng Ps cực nhanh và đơn giản. Lần đầu làm Tut nói hơi vấp thêm giọng vịt đực hơi khó nghe bạn thông cảm nhé : ))))
    moon95cuongbstn thích bài viết này.
  13. cuongbstn

Specialkid Em cảm ơn bác nhé. Yêu bác luôn <3<3<3
    Làm như bác dễ thật. Em cứ mò mấy hôm mà kg ra.
  14. Specialkid

Hi. Nguyên tắc của mình khi làm việc là: Sẽ có nhiều phương pháp để giải quyết một công việc tùy theo mức độ yêu cầu ^^. Bị phụ thuộc vào một phần mềm nào đó đôi lúc sẽ khiến mình bế tắc.
  15. cuongbstn

Specialkid Thực ra em cũng làm bằng PTS nhưng không biết cách làm như bác. Làm kiểu xóa layer bên trên hiện layer bên dưới ấy. Nhưng nhiều hơn 2 layer là em loạn xị ngậu không làm được nữa :(
    Mà anh vẽ các hình nhỏ bằng photoshop hay dùng phần mềm nào khác vậy ạ?
  16. Specialkid

Mình đồ lại bằng pentool (P) sau đó tô màu thôi. Bạn phải phân các layer theo thứ tự muốn xuất hiện và đặt tên cho nó thì mới không bị loạn được.
  17. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

@Specialkid Thanks bác đã hướng dẫn, nay e đã được mở mang tầm mắt.. thanks bác rất nhiều ạ.. Cơ mà em đang có 1 số vướng mắc mong bác giải thích giùm e với ạ. Giả sử như muốn biến con peppa siêu nhân thành con peppa bình thường thì muốn ko bị lộ cái áo choàng thì làm kiểu gì ạ??
    Vì video bên trên là để hình con peppa được tô to hơn hình bên dưới nên khi dùng brush tô sẽ ko bị lộ con bên dưới!!
    Mong bác giải đáp giùm e.. thanks ạ!
  18. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

Ví dụ như video này này ạ. Ở phút thứ 1:23.
  19. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

moon95 muốn chơi MMO thì chịu khó bỏ tiền ra đi bạn :3 muốn thu mà k muốn chi không hà
    moon95 thích bài viết này
  20. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

@anhpas0 Hi. Mình không chơi MMO nhé, thắc mắc nên hỏi thôi.

Ủng hộ diễn đàn