Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm việc thêm nhiều preset Lightroom trên một bức ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi soiku, 22/1/18.

Lượt xem: 5,005

1. soiku Thành viên cấp 1

Là em dùng Preset A cho bức hình trong Lightroom rồi cân bằng chỉnh gì xong, giờ em muốn lại add thêm 1 preset B - lớp màu hồng mờ chẳng hạn, khác ngay trực tiếp bức hình kết quả mà mình mới dùng Preset A, nhưng lại thì cái Preset B nó sẽ đè lên những gì em đã làm ban đầu nó chỉ mặc định chạy là tính năng Preset B thôi.. thì em hỏi anh chị nào biết chỉ em với ạ.. em không biết làm sao để làm việc trên 1 bức hình duy nhất nhưng muốn add nhiều preset kiểu hòa trộn lẫn nhau ấy..Em biết sẽ nói là Xuất hình khi mình dùng Preset À rồi mình import lại chỉnh tiếp.. nhưng em bắt buộc chỉ muốn chỉnh 1 lần duy nhất, không xuất ra import qua lại ạ.. Thế thì mình phải làm sao đây ạ ??

...
  2. daragonvn

daragonvn Mới đăng kí

Sao bác tham thế . Có 2 cách
    1 . tự tạo reset , quan trọng lúc lưu preset đừng đánh dấu hết
    2 . chạy A xong , chọn Create Virtual Copy chạy B , chọn cả 2 mỏ opens as layer in Ps rúi hòa trộn
    hoandsg thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn