Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách lên màu như ảnh .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Holy.Player, 29/11/12.

Lượt xem: 2,710

1. Holy.Player Thành viên cấp 2

- Như tit cho em hỏi làm sao để lên màu năng như này dc ạ . Ai có thể hướng dẫn chi tiết hoặc có tut cho em xin luôn em cám ơn nhiều :x
    Em thấy cái ảnh này lên nắng khá đẹp . Không biết bằng PS hay LR :(

...
  2. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Bạn tạo một lớp solid color, chọn màu giống màu nắng, chọn chế độ hòa trộn màu Screen, giảm opacity xuống khoảng 15-20% ( tùy theo sao cho vừa mắt thôi nhé). Sau đó kích vào lớp mask của layer solid color vừa tạo, dùng gradient kéo để tạo vùng nắng theo ý mình.
    Vào filter --> render --> lens flare để tạo ánh nắng mặt trời.
    htcboy1, tuzgnguyen.hbuHoly.Player thích bài viết này.
  3. Holy.Player

Holy.Player Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn , Nhưng vẫn k ra dc cái màu đấy :(
  4. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Mình mày mò thì ra thế này, có vẻ như khá là sáng so với yêu cầu. Vậy làm thế nào để kéo phần cỏ với mặt mod xuống tối tối như vậy :(

5. TylerKid

TylerKid Về hưu

Mình làm được như này, ở giữa là của mình :D
    Holy.Player thích bài viết này
  6. Holy.Player

Holy.Player Thành viên cấp 2

Bạn có Tut hay hướng dẫn cụ thể k =.= mình đg cần lắm . cái ảnh kia của bọn nc" ngoài Blend nên k cần gióng lắm đâu vàng vàng là dc rồi :)
  7. tuzgnguyen.hbu

tuzgnguyen.hbu Thành viên cấp 1

cách của bác khá hay đấy
  8. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn