Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách lọc vạt áo thành trong suốt khỏi nền?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi MaMa, 5/12/13.

Lượt xem: 3,288

1. MaMa Thành viên cấp 2

Mình có stock này :

Các bạn có thể chỉ cho mình cách để lọc vạt áo của mẫu thành trong suốt để mình ghép cảnh khác đc ko? cảm ơn các bạn.

...
    CaoChiNhan thích bài viết này
  2. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

ý thớt là thế này à
    kakekake, ririri, ratcuong4 người khác thích bài viết này.
  3. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Wow, đẹp was bạn, chỉ mình cái cách mà bạn làm trong vạt áo mà ko mất nét đi.
  4. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

đơn giản thôi bạn chỉ cần nhân đôi nhân vật lên layer trên bạn giảm opacity còn layer dưới bạn dùng tẩy mềm opacity thấp xóa đi những vùng cần làm mờ nhé
  5. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Tuyệt quá, thank bạn nhiều nhé. Đơn giản vậy mà mình ko biết :D
  6. Looie

Looie Thành viên cấp 2

Nghĩa là thế nào mình vẫn chưa hiểu bạn ơi haiautrang779
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Nghĩa là chỗ nào bạn coi là Voan thì dùng Soft Brush để opacity thấp rùi tẩy :D
  8. imetal

imetal Mới đăng kí

Một cách khác ít tốn dung lượng và có thể chỉnh sửa qua lại sau này là bạn dùng layer mask. Set layer mask cho layer mẫu, xong để brush opacity thấp một chút rồi bôi đen lên mặt nạ tại vùng cần làm trong trong. Nếu trong quá thì bạn lại bôi trắng lại.
  9. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

10. imetal

imetal Mới đăng kí

Mình thử và làm được rồi mới chia sẻ, bạn nói cụt lủn thế làm sao biết bạn gặp vấn đề chỗ nào hay bước nào mà giúp.

Ủng hộ diễn đàn