Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách lưu file PDF từ Adobe Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi trungducpham28094, 10/11/17.

Lượt xem: 7,162

1. trungducpham28094 Mới đăng kí

Chào các bạn, hôm nay mình xin nhờ các bạn chỉ dùm mình cách lưu file PDF từ Illustrator để sử dụng trong các trường hợp cho đối tác xem, in ấn hoặc lưu file trong máy với dung lượng thấp ( nhưng chất lượng vẫn tốt). Mặc dù mình đã biết cách lưu PDF nhưng mỗi khi lưu ra thì file PDF , để có được chất lượng hình tốt để in ấn khổ lớn thì dung lượng file PDF rất lớn( trên 20mb, có lúc mình lưu file hơn 100mb) Mình làm file AI có kích thước tính bằng ( mét ) thì lưu ra file PDF có dung lượng rất lớn. Các bạn có cách nào lưu file ra chất lượng cao ( thường để in ấn khổ lớn) nhưng mà dung lượng thấp ko, chỉ mình với.

P/s: Mình thường để chế độ [ High Quality Print ] trong tab adobe PDF Default và đặt ở tab Compression 2000 PDI lần lượt ở các ô ) có phải mình đặt các chỉ số càng cao thì chất lượng ảnh càng tốt??

...
  2. Johnny - Nguyễn

Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

Nếu để in thì chọn High Quality Print. Để xem thì chọn Defaut hoặc Smalles file. Chỉ cần chọn vậy thôi, không cần chỉnh Compression
    trungducpham28094 thích bài viết này
  3. trungducpham28094

trungducpham28094 Mới đăng kí

Johnny - Nguyễn : Bạn ơi vậy là mặc định của chế độ High Quality Print là 300 DPI hả. nếu các thông số lần lượt để mặc định 300 PDI - 300 PDI - 1200 PDI thì in ra khổ lớn ( tính trên dưới 10 mét) thì in ra có chất lượng ko, hình có bị bể ko
  4. viet16051995

viet16051995 Thành viên cấp 1

Bác này ngược đời nhỉ, in càng to người ta sẽ càng giảm đi chứ ai tăng lên.
    in laser, phun thì để 300-450
    tiêu chuẩn thường là in 300
    nhỡ giảm xuống 240
    to xuống 200, thậm chí 150
    PDF file mà toàn vector thì để nhỏ 1/10 vẫn được, tăng Dpi ngược lại.
  5. Johnny - Nguyễn

Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

trungducpham28094: Mình đã nói là ko cần chỉnh thêm gì hết, chỉ chỉnh những cái mình nói thôi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn