Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách mở file CR2 bằng CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hantrongtai1, 8/12/16.

Lượt xem: 18,091

1. hantrongtai1 Mới đăng kí

e có 1 số file ảnh đuôi CR2 em đã bật cameraraw bằng cách edit - prefer - camera raw và cài đặt như trong ảnh nhưng vẫn không mở được file cr2 lên ạ.
    [​IMG] [​IMG]
    Em đã tải CameraRaw 9.1.1 về những e k biết dùng và hình như cũng k dùng được thì fai.
    Thế nên cao nhân nào biết cách xử lý cái này thì hướng dẫn e ở dưới với ạ
    Em đội ơn các cụ
    Mở file thì nó báo như này ạ

...
  2. bum90

bum90 Thành viên cấp 2

3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Phiên bản CS6 làm sao mà dùng được mấy bản mới của Camera Raw nếu như không chuyển đổi? Bạn tải về DNG Converter 9.1.1 này sau đó làm theo những gì hiển thị cho việc cài đặt và chuyển đổi. Nếu không biết thì xem hướng dẫn này.

Monnokuro Boo, minhcuchcmtranvan.muon thích bài viết này.
  4. qqspeed585

qqspeed585 Mới đăng kí

cs6 của mình cx bị vậy bạn xóa cs6 đi là vừa rùi tải bản cc về cập nhật camera raw cái là đc cập nhật trong help-update

Ủng hộ diễn đàn