Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách nhúng bảng tính có thể chỉnh sửa trực tiếp trên web.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Mr KIP, 21/12/18.

Lượt xem: 8,472

1. Mr KIP Mới đăng kí

Xin chào 500 ae !

Mình có 1 website và đã nhúng bảng tính google vào. Mình cũng đã thiết lập quyền cho phép chỉnh sửa đối với bất kỳ ai cho bảng tính đấy, nhưng khi nhúng lên thì ko thể sửa được ngay tại giao diện web. Mình muốn hỏi có cách nào để nhúng một bảng tính mà có thể chỉnh sửa trực tiếp trên web ko?
    Link bảng tính: docs.google.com/spreadsheets/d/1SyGhxPWqhxHhMB6AlL1ewxIvayg4uX06ndqzzekYN6E/edit#gid=0
    Đây là link web mình muốn nhúng: sunplazahalong.org/shophouse-sd66.html
    Rất mong nhận được chỉ dẫn của các bạn. thank !

...
  2. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Mình vào có thấy quyền sửa đâu bạn. Chỉ có đúng một quyền xem thôi, vậy thì làm sao mà edit được
    Mr KIP thích bài viết này
  3. Mr KIP

Mr KIP Mới đăng kí

Hàn Thiên Hành Thank bạn mình cứ nghĩ để chế độ công khai trên web là đã cho sửa. Mình có thay đổi lại rồi. Nhưng mình nghĩ cách này vẫn ko đc vì mình là chủ của file đó nhưng ngay cả mình cũng ko thể sửa đc ở trên nền trang web mà vẫn phải truy cập bảng tính gốc mới được. Có lẽ nhũng theo cách thông thường sẽ ko chỉnh sửa đc. Ai biết cách nào chỉ giùm mình với
  4. thuvienit

thuvienit Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 22/12/18
    Mr KIPkhoighost thích bài viết này.
  5. Mr KIP

Mr KIP Mới đăng kí

Thank thuvienit nhé. Để mình thử xem sao.
  6. Mr KIP

Mr KIP Mới đăng kí

Minh đã làm đc rồi. Vẫn như trước chỉ là thay đường link trên mã nhúng thôi. Thank các bạn nhé !

Minh thuê làm web chứ cái web của mình ko phải do mình thiết kế, giờ gọi mãi cho ông thiết kế mà ko nghe máy. Cái bảng tính này mình để kích thước thì nó ko tự co khi xem trên điện thoại. mà ko để kích thước thì nó ko hiện đúng như ý mình vậy có làm thế nào để nó hiện ổn trên bản mobile nhỉ?
  7. crawfish

crawfish Thành viên cấp 1

bạn nhúng luôn cái bảng tính drive vào site đi :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn