Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách phục hồi dữ liệu khi format nhầm ổ đĩa?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi TK Tùng, 25/3/13.

Lượt xem: 8,217

1. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

Del đi hay format thì lấy lại dễ.
    Còn lúc cài WIN chọn phần Disk nó gom tất cả ổ lại thành 1 ổ C. dữ liệu mấy ổ khác khó lấy lại :D
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ờ, sao mọi hôm em làm del mất cái bộ cài win 8 nặng như 2,7Gb tìm được mà nó ko cho khôi phục lại nhỉ, nó báo gì gì mà quá nặng để khôi phục hay như nào đấy, chắc bản em bản cùi quá, để lên google tìm bản mới nhất về xúc mới được.
  3. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

Cám ơn bác . Em đang test :D:D:D
  4. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

Làm liền đi bác ;;);;);;) k bác format giống rồi làm thử xem sao :">:">:">
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Ha ha :v mình dùng soft đấy nhiều rồi, nhưng toàn đa số là mấy chục hoặc mấy trăm Mb, chứ Gb thì hiếm khi lắm.
    Kenny VũTK Tùng thích bài viết này.
  6. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

Rồi xong . Dữ liệu của em hơn cả 5Gb ~X(~X(~X(
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Cứ thử dùng soft này đi bác, bác trên nói mấy chục Gb mình cũng chưa thử, vì chưa khi nào mất đến mấy chục Gb cả...mà mấy chục Gb thì chắc toàn phim, mất đi cũng chả tiếc :v
  8. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

Vâng . Em chuẩn bị test nó nè bác :D:D:D Mong là đc . Toàn dữ liệu không thiếu đc :-s:-s:-s Híc
  9. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Ah, hiểu ý Đoilơ rồi, dĩ nhiên là nó không khôi phục nổi cái file dung lượng cỡ đấy, dung lượng của file dưới 100Mb thì có khả năng khôi phục, chứ dung lượng của file mà hơn 100Mb thôi là đã toi rồi chứ đừng nói cả Gb, cả Gb ở đây ta nói là tổng dung lượng của các file bị mất ấy. Bởi thế 10% file không thể phục hồi của ta đa số hồi đó là các file banderole dung lượng lớn :))
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Nó có thể lấy được tầm ~300Mb ấy, nghe bác bảo là mấy chục Gb em cứ tưởng bản em cũ rồi tại cũng từ năm ngoái đến giờ nên vừa tải bản mới .__ .
    Kenny Vũ thích bài viết này
  11. Kenny Vũ

Hai thằng đều xớn xác hiểu sai ý nhau =))
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Em lại cứ tưởng em ở trên núi lâu quá nên ko biết phiên bản mới nó cho lấy mấy chục Gb vậy là vội vàng lên google down bản mới nhất về, bác thiệc là ...
    Kenny Vũ thích bài viết này
  13. Kenny Vũ

Lỗi tại ta, đọc ko kỹ cmt trước của Đoilơ =)), dù sao thì cũng nhờ ta mà có bản mới nhất còn gì =))
  14. hinh_nd

hinh_nd Mới đăng kí

nếu phân vùng bị fomat chưa bị ghi đè dữ liệu thì khả năng khôi phục rất cao :v
  15. Nếu ko chắc dung pm thì bạn có thể ra tiệm máy, bảo nó lm cho 80k là cùng. Nhưng đối với mình là miễn phí luôn ;))

Ủng hộ diễn đàn