Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách quay phim màn hình điện thoại bằng DSLR hoặc Miroless , background không bị đen

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi orangestyle, 8/5/17.

Lượt xem: 1,458

1. orangestyle Mới đăng kí

Hiện tại mình đang dùng máy sony a6300 để quay màn hình review sản phẩm hoặc làm các bài hưởng dẫn trên IOS , nhưng khi quay mình gặp trục trặc là màn hình điện thoại thì sáng , còn xung quay thì bị tối lại hoàn toàn . Mình muốn sáng cả background lẫn màn hình điện thoại thì làm cách nào . Đau đầu bữa giờ , anh em biết hướng dẫn mình nhé
    Video mẫu bên mobilecity : youtube.com/watch?v=MArg4HSf4Rw
    họ quay rõ đẹp từ màn hình điện thoại tới background .

...
  2. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

bạn set máy thủ công thử xem, chứ để tự động thì nó nhảy sáng sang màn hình là bình thường, với lại bạn bật thêm đèn tạo độ sáng cho background thử xem, mình nghĩ vậy là ok nhất. mà bạn sử dụng máy gì vậy
    orangestyle thích bài viết này
  3. orangestyle

orangestyle Mới đăng kí

@Panda191 mình xài sony a6300 , ko biết sử dụng đèn đóm ra sao , máy thì em chỉnh tay đó chứ , iso , khẩu độ các kiểu em biết chỉnh , a6300 cung thuộc loại xịn bây giờ mà em quay chán quá
  4. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

cho bác cái link tham khảo, chú ý mấy đoạn người ta quay lúc máy tắt màn hình thì nhìn vào cái bóng phản chiếu từ sản phẩm bạn sẽ thấy có những đồ gì, có cả máy ảnh, cả đèn ....

Ủng hộ diễn đàn