Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách sửa :Chọn màu cho brush nhưng thành màu của background??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lyk, 8/7/16.

Lượt xem: 3,378

1. lyk Thành viên cấp 1

mình ko biết là bấm phải cái gì mà muốn chọn màu cho bút nó lại thành màu của background :( xin các bạn chỉ mình cách chỉnh lại như bình thường với ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý thớt là muốn màu Hồng nhưng khi dùng Brush vẽ lên nó lại là màu Vàng kia à?
    lyk thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

cái này là do Photoshop bị lỗi, khi lấy ống hút lấy mẫu màu, là cho ô vuông trên, nó lại đưa xuống cho ô dưới, mà hok chịu đổi màu cho ô trên, mình vẫn hok biết cách sửa lỗi này, (mình chưa bị, sao biết sửa !:)))

Theo mình nghĩ, thì reset lại photoshop, là chạy Photoshop, nhấn thật nhanh cùng 1 lút Ctrl Alt Shift, rùi chạy Photoshop, thì sẽ hết lỗi.

Nếu vẫn bị lỗi, thỉ dùng mẹo, nghĩa là : đảo chiều cái 2 ô vuông này, thành dưới lật lên trên, bằng cách nhấn cái mũi tên đảo chiều ở gần 2 ô vuông đó đó, là dc, hết cách sửa thì đảo chiều sài đỡ, sau này, nó sẽ hết "khùng khùng điên điên", thí sẽ bình thường lại àh, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/7/16
    lyk thích bài viết này
  4. lyk

lyk Thành viên cấp 1

minh vẫn phải đảo chiều để vẽ mà :( thấy bất tiện mà mần mãi ko sửa được nên lên đây cầu kiến cao nhân
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. lyk

lyk Thành viên cấp 1

@Dù Kun VietDesigner : ý mình là mình muốn chấm màu vàng ở da để vẽ nhưng cứ chấm màu là nó xuống ô dưới,
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

lyk : Reset chưa, reset xong, sẽ ống hút chạy tốt đó ! :))
    lyk thích bài viết này
  7. lyk

lyk Thành viên cấp 1

chắc là cài lại quá =.=
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn