Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[hỏi] Cách tách tranh đã đi nét ra khỏi nền trắng ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi ASunnyDay, 17/6/13.

Lượt xem: 14,960

1. ASunnyDay Thành viên cấp 1

cơ bản là thế này . em có 1 bức vẽ , vừa đi nét xong . mà muốn tô màu thì em cần tách chỗ đã đi nét ra khỏi nền trắng ? , ai có cách gì k giúp em với (photoshop) . cảm ơn ạ .

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Dùng Color Range thử xem bạn !
    SooMii132 thích bài viết này
  3. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

cho ảnh vào pts chọn select > color range, nhấn vô phần trắng bên ngoài >OK. Sau đó nó sẽ chọn toàn bộ phần trắng, biến Background thành layer 1 rồi delete
    SooMii132 thích bài viết này
  4. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Lần sau bạn chọn cái nền trong suốt luôn rồi đi nét mà vẽ, chứ tách nền trắng ko cẩn thận là nó có cái ria kia, trông xấu xấu....
  5. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

chọn chế độ hòa trộn của pic bạn đi nét trên nền trằng là Multiply rồi tô màu bình thường ở các layer dưới nó nha bạn.
    ASunnyDay thích bài viết này
  6. ASunnyDay

ASunnyDay Thành viên cấp 1

ý mình ko phải vậy , mình hỏi là tách phần đi nét ra rồi cho vào 1 cái khác . chỉ phần đó thôi ko phải cả bức hình .

ví dụ như bức hình này , mình lấy phần vẽ chì đen ra thì làm như nào vậy ?
  7. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mình khá bận, nên chỉ làm đươc vậy.
    Sử black and white xong thì dùng level. Sau đó dùng curvel. Cắt layer ở những chỗ lem rồi tiếp tục như trên để tẩy nốt. Kết hợp brush để vẽ lại nét.
    ASunnyDay thích bài viết này
  8. ASunnyDay

ASunnyDay Thành viên cấp 1

mình tô màu gần xong rồi hihi . còn làm trắng kia mình thấy ko khả thi lắm . dù sao cũng Like :3
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn