Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách tạo chữ nổi trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Kai_it, 26/1/15.

Lượt xem: 17,433

1. Kai_it Thành viên cấp 1

Mình cũng không biết đặt tên thế nào cho đúng, vì đã tìm thử các từ khóa về 3D mà chưa ra, mọi người biết xin chỉ giúp mình các để làm text mà có thể tô nổi theo 4 chiều như kiểu hình bên dưới. Hình khối đơn giản thì mình làm để demo, còn chữ thì chưa biết thế nào :)

Xin cảm ơn.

...
  2. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

3. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Nếu bạn biết dùng phần mềm photoshop. Thì hãy chọn đối tượng cần tạo nổi rồi làm theo cách như hình sau:

Chỉnh các thông số bên phải cho vừa ý:

Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Kai_it
    Tạo chữ H -> tạo 3D Extrude and Bevel -> hộp thoại hiện ra bạn tìm Map Art, trong đó:
    surface: mặt mà bạn muốn tô
    symbol: nếu bạn muốn tô màu tím hãy tạo trước ở ngoài 1 symbol background màu tím
    Chọn surface bạn muốn tô màu -> chọn symbol màu bạn đã tạo -> xong chuyển tiếp đến serface khác và làm tương tự.
    Lưu ý: đối với symbol (như trong hình mình tạo), khi enter xong hết nếu mình phóng to chữ H lên sẽ bị mất màu một số vùng, khắc phục:
    + Bạn có thể tạo symbol với kích thước to thật to.
    + Hoặc sau khi tô xong vào Object -> Expand Appearance là sau đó có thể phóng to nhỏ tùy ý.

Cách 2: Tạo chữ H xong Vào Object -> Expand Appearance, sau đó nhấn phím A và chọn mặt cần tô -> tô màu là xong.
    Kai_it thích bài viết này
  5. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Thank Cá Xanh , cách này thì mình có tìm rồi, mình muốn nó nổi như cái khối demo ấy, là nhìn từ trên xuống thì trên nhỏ, dưới do :)
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vẽ ra thôi bạn, Ai không có cái cách "lười" đấy đâu, vẽ cũng là 1 cách tập hình khối tốt hơn đấy
  7. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Mình đã tìm ra cách để trị bệnh lười của mình rồi. Tuy ko thể 100% trên mọi text, nhất là nét phức tạp, nhưng cũng tạm xài đc.
    Cũng dùng 3D effect, tình cờ mò tut PS thì thử sang Ai :D
    Cảm ơn mọi người nhiều nhé!

Ủng hộ diễn đàn