Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách tạo dạng bảng trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Blu3 Heaven, 15/12/15.

Lượt xem: 27,993

1. Blu3 Heaven Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người,
    Mình mới tập làm quen với AI và đang gặp "sự cố" :) Mình không biết làm sao để tạo dạng bảng như hình dưới trong AI.
    Nhờ mọi người hướng dẫn mình cách tạo nhé.
    Xin cảm ơn ! :)

...
  2. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Blu3 HeavenHồng Sơn thích bài viết này.
  3. foolagain15

foolagain15 Thành viên cấp 1

bạn đã thành thạo các công cụ trong AI chưa .Nó đơn giản mà
    Bươc1
    Tạo nền màu xám vào Lock nó lại
    Bước 2
    Vẽ hình chữ nhật tiếp đó bạn vào thanh công cụ Object - Path - Split into Grid (Chon Row=5 Column=1)
    Bước 3
    Copy hình 1 thêm 2 hình nữa
    Bước 4
    Cứ thế gõ Text vào là Ok
    Có gì thắc mắt cứ vào kênh Youtube của mình mà xem nhé
    Blu3 Heaven thích bài viết này
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái đó đơn giản thôi ạ, trẻ tiên bản vẽ một vuông hay hình chữ nhật bằng Rectangle tool, sau đó dùng V chọn nó, tiếp tục vào Object > Path > Gird.... > tít vào ô review và cứ việc điền mã số ngang và dọc, còn ô dài ô ngắn thì qua bước kế tiếp là bạn hãy chọn tất cả dùng (Shift + M) để gộp hai ô nhỏ thành một ô dài. Ví dụ ở ô đầu tiên chổ "Thiết bị......." Thì dùng (Shift + M) gộp tất cả các ô thành một. Còn tô màu thì nếu ô đâu tiên trên cùng màu đỏ thì dùng V chọn nó và đổ màu đó và bỏ strock đen, các ô còn lại cùng màu thì ta chọn tất cả và đỏ thôi, lưu ý chỉ chọn ô chứ không phải chọn luôn text nhé :)
    Blu3 Heaven thích bài viết này
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Vào Exel làm xong copy qua :v
    TOANLETHANHHung Tan thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn