Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi]- Cách tạo một bảng màu để tô Gradient

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi An Hoàng Văn, 12/11/15.

Lượt xem: 2,034

1. An Hoàng Văn Thành viên cấp 1

za9CtVN.jpg E mới học Illustrator, các bác cho e hỏi là mình muốn tạo một bảng màu như trong hình để tô gradient thì làm sao ạ? E đang xài bản CC 2015. E cảm ơn nhiều nhiều ^#(^[​IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/11/15
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bảng nào đâu :)
    An Hoàng Văn thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hình đâu thớt?
  4. An Hoàng Văn

An Hoàng Văn Thành viên cấp 1

e chỉnh lại rồi đó ạ, ảnh như trên ạ ^#(^
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái đó thì bạn dùng Rectangle tool vẽ mấy ô vuông và chọn màu mẩu cho mỗi ô thôi chứ có gì đâu, theo mình nghĩ là vậy vì mình cũng ít làm vụ này. Còn vẽ trên pts thì mình thường làm, nhất là khi painting cần nhớ màu nên quẹt đại ở ngoài để khi quay lại tô mảng nào đó lúc đầu để có mà hút màu :D
  6. An Hoàng Văn

An Hoàng Văn Thành viên cấp 1

ủa, vậy hả bác? để e thử :))

Ủng hộ diễn đàn