Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách tạo một font chữ mới trên Fonlab Studio 5.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Hảo Hảo, 27/11/14.

Lượt xem: 2,195

1. Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Sau khi em vẽ vector trên Corel x3 xong rồi lưu ở file eps rồi import vào fontlap nhưng khi lưu thì nó hoàn toàn trống trong ô chữ đó như hình bên dưới ạ. Rất mong các thành viên giúp đỡ. Em xin trân trọng cảm ơn.

...
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Hảo Hảo thích bài viết này
  3. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Em cảm ơn chị N.P nhiều.
  4. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Chị N.P em đã làm theo cách trong bài viết nhưng chẳng có tiến triển gì!
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Copy từng glyphs từ file Corel sang Fontlab sau khi đã chỉnh key dimensions và các thứ giống như bên file Corel. -_-
  6. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Không chị N.P ạ ý của em là nuốn đưa vector của corel sang fontlab để tạo thành chữ.
  7. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Thì chả nói mãi, copy cái vector A, B, C, D đó trực tiếp sang Fontlab, copy từng cái ứng với các ô glyphs đúng, trước đó chỉnh dimensions cho file ở Fontlab giống file bên Corel, người ta chả hướng dẫn đấy còn gì. Hồi trước tui làm với AI đc đó. Corel thì ko biết. -_-
    Hảo Hảo thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn