Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách tô brush không bị chồng màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lytuthanh, 29/9/15.

Lượt xem: 5,050

1. lytuthanh Mới đăng kí

Mình dùng Brush với Opacity 15%.
    Nếu tô 2 lần cùng trong 1 vùng thì màu sẽ đậm lên!
    Cho hỏi có cách nào tô 2 lần mà vùng giao nhau nó vẫn ko bị đậm lên ko ah?
    Tks mấy bác !

...
  2. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

tạo 1 layer trong suốt bắt đầu tô màu lên cứ để brush 100% tô xong rồi giảm lại còn 15% như dự tính chứ không cho dù tạo 2 layer tô lên riêng biệt vẫn bị lớp trên lớp dưới
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

kì nhỉ ko biết bạn làm thế làm gì? nhưng bạn vẽ 1 lần là 15%, bạn tô chồng lên lần nữa nó là 30%, nếu bạn không muốn nó bị lẫn vào nhau thì khoanh vùng trước khi tô là được mà
  4. herodark

herodark Thành viên cấp 1

muốn k bị đè màu thì đi 1 đường chuột đừng có nhấc chuột tô lần 2
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

thì bạn cứ cho brush của bạn max 100% opacity luôn đi, nếu muốn giảm opacity thì giảm ở layer ấy, khỏi sợ bị chồng màu
  6. kynam169

kynam169 Thành viên cấp 1

Bác hỏi khó quá bác. Thật ra là do mắt từng người phát hiện.
  7. lytuthanh

lytuthanh Mới đăng kí

Vậy chắc mỗi lần tô thì phải tạo 1 New Layer rỗng rùi. T.T
  8. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:3 nếu không thích nhiều layer, tô xong thì merge nó lại luôn
  9. t_design

t_design Thành viên cấp 1

chỉ có cách tô 100 sau đó giảm op là hay nhất
  10. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

có cách này dễ lắm, dùng đủ mọi thù đoạn gộp hết vùng cần tô lại = các selection tool, chỉnh cái brush to chà bá lửa vào, ịn 1 lần là xong :))

Ủng hộ diễn đàn